Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สอบถามเรื่อง การติดเอฟเฟกกับบอร์ดครับ
Author Message
Overskylab Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สอบถามเรื่อง การติดเอฟเฟกกับบอร์ดครับ
คือผมมีเอฟเฟก Baby Cry 535Q Wah อยู่ 1 ตัว

แล้วผมจะติดตีนตุ๊กแก กับ บอร์ดเอฟเฟก

ธรรมดาเอฟเฟกตัวนี้จะมียางรอง ผมก็ถอดออก เพื่อให้มันสามารถติดกับบอร์ดเอฟเฟกได้

ทีนี้ปัญหาคือ ตีนตุ๊กแกที่ติดกับเอฟเฟกไม่แนบสนิทไปกับบอร์ดเอฟเฟก เพราะว่าติดช่องใส่ถ่านของเอฟเฟกอ่ะครับ

เพื่อนผมบอกว่าให้ติด 2 ชั้น ผมลองติดดู ชั้นที่ 2 มันหลุดอะครับ

อยากรู้ว่า ปกติเขาติดกับยังไงอ่าครับ

ปล. ผมใช้ตีนตุ๊กแกของ 3M
14-02-2013, 13:49
Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: สอบถามเรื่อง การติดเอฟเฟกกับบอร์ดครับ
ผมเคยเล่นตัวนี้น๊ะ..... มันแทบจะครอบคลุม พวกเสียงแตกได้หมด
ลำพังตัวมันก็หนัก แค่วางไว้มันก็ไม่กระดิกแล้ว.... แถมเขาออกแบบความลาดเอียงไว้ดี(ฝรั่งมันบอก)
เห็นแต่เขาวางไว้นอกบอร์ด.....
ของๆเราจะทำไรก็ลุยเลยครับถ้า ใจมันชอบ.......

Attached Files Image(s)

21-02-2013, 22:45
Find Like Post Reply
stingnall Offline
Member

RE: สอบถามเรื่อง การติดเอฟเฟกกับบอร์ดครับ
แวะเข้ามาฟังด้วยคนคร้าบ
29-04-2013, 07:09
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: