Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gibson นอกจาก LP และ SG
Author Message
Run Offline
Senior member

Likes Given: 7
RE: Gibson นอกจาก LP และ SG
ผมกำลังเริ่มสนใจกีต้าร์ไฟฟ้า แต่เกิดมายังไม่เคยเล่นเลย ก็พยายามหาข้อมูลอยู่แต่ก็ยังไม่เข้าใจมากนัก
ทรวดทรงที่โดนใจมานานก็คือ les paul เท่านั้น และคิดว่าอีกไม่นานต้องไปหาถอยมานอนกอดให้ได้
แต่ไอ้ครั้นจะเอาแบบที่แพงมากๆมันก็เกินปัญญาผม ดังนั้นผมคงเล่นรุ่นธรรมดาๆเหมาะสมกว่าครับ
ทีนี้มีคำถามอยากรบกวนน้ายอดหรือน้าท่านอื่นที่เล่น Gibson ขอถามแบบบ้านๆดังนี้

1. รุ่น LP Studio, Standard, Custom มีความแตกต่างกันเช่นไร เหมาะกับการใช้งานเช่นไร เสียงที่ได้
มันแตกต่างกันมากใหมครับ
2. มีกีต้าร์จำนวนมากที่เลียนแบบ les paul แต่ไม่ทราบว่ามีอันใหนที่ทำได้เข้าตาบ้างครับ รบกวนแนะนำหน่อย

ขอบคุณน้าอ้วนเจ้าของกระทู้และน้าๆที่เอื้อเฟ้อข้อมูลให้ล่วงหน้าครับ
Rolleyes
14-06-2008, 09:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Gibson นอกจาก LP และ SG - by Run - 14-06-2008, 09:30

Forum Jump: