Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 2.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6
(19-12-2012, 17:28)Naris Wrote:
(19-12-2012, 14:31)dayw Wrote: น้ากฤษณ์ครับ ผมเฝ้ารอ K.yairi ทรง D มีหรือไม่มี Cutaway ก็ได้ ไม้หลังเป็น Rosewood มี PU รอบสองพอมีลุ้นมั๊ยครับ
งบมีราวๆ 3 หมื่นกว่า รอบนี้ยอมรับว่าเด็ดๆ หลายตัว แต่เกินงบไปบ้าง สเป็คไม่โดนบ้าง

K.yairi mv90f. ครับ. ทั้ง pu. ทั้ง. เสียงเปล่า แถม all. Solid. ด้วย อย่าคิดนาน ครับ

ความต้องการของคุณ dayw นั้นค่อนข้างเจาะจงครับ ผมเดาว่าคงต้องการกีตาร์ rosewood ทรง D เพราะต้องการร้องและเล่นไปพร้อมๆกันซึ่ง rosewood เสียงค่อนข้างจะมีย่านเสียงกลางไม่โดดเด่นแข่งกับเสียงร้องและเสียงเบสเยอะกว่ากลางแหลมซึ่งจะช่วยอุ้มให้เสียงร้องเด่นขึ้น การใช้งานน่าจะเป็นการเล่นตามร้านเพราะต้องการ PU และไม่ระบุว่าต้องเป็น all solid ส่วน cutaway นั้นไม่สำคัญเพราะไม่ใด้เอาไปเล่น solo ขึนไปถึงเฟร็ตบนๆ

ต้องสารภาพว่าความฝันของคุณเกือบเป็นความจริงเพราะผมมี Takamine Japan Limited Edition ที่สเป็คเป็นทรง D, All Solid Spruce/rosewood ซึ่งถ่ายรูปไว้เตรียมขายเรียบร้อยแล้วแต่ก่อนหน้าจะลงขายเพียงไม่กี่ชั่วโมงผมเชิญช่างประจำตัว (ช่างต้า) มาช่วย set up เปลี่ยนสายและตรวจความเรียบร้อยที่บ้าน ตัวนี้อยู่ในงบของคุณแบบสบายๆครับ

[Image: JFgAa3.jpg]
[Image: DGA1Uc.jpg]

บังเอฺิญคนที่มาช่วย set up ใด้ลองเล่นดูแล้วก็ขอซื้อไปเลยผมจึงไม่ใด้เอามาลงขาย มีแต่รูปมาให้ดูครับ
19-12-2012, 21:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE VI งานเปิดบ้านครั้งที่ 6 - by pood - 19-12-2012, 21:38

Forum Jump: