Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
'59 Les Paul - - $ 400,000. !!!
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: '59 Les Paul - - $ 400,000. !!!
yodchula Wrote:ขอไปกรี๊ดก่อนนะพี่อ้วน

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

นี่ถ้าน้าหาไม่เจอ จะยิ่งกรี๊ดกว่านี้อีก ฮ่าๆๆๆๆ Tongue
เพราะมันเป็นของหายากไปแล้วครับ ราคาประมาณ $400 up ในปัจุบัน!

น้าYodchuฯ มาทำให้ผมจริตวิตกซะแล่ววววว
$400 up!!!!!!!!! คูณ 34 B. ก้อประมาณ 13,600 บาท
จำได้ว่าตอนนั้นซื้อใหม่แกะกล่องมาจากแถวเวิ้งฯ ราคา 1,600 บาท
เดี๋ยวเดือนหน้า กลับมาต้องรื้อบ้านหาเจ้าตัวให้เจอ
กลัวแต่ว่า...เจอแล้ว มันใช้การไม่ได้...ตอนนั้นคงเซ็งปั่ดจน 555 ไม่ออกแน่...5555...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
19-06-2008, 03:15
Website Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: '59 Les Paul - - $ 400,000. !!!
...จะมีอะไรกัน ก็ อย่าลืม นายกีต้าร์เก่าผู้อาภัพ นะ..........มาชวนกันบ้างนะ........

Attached Files Image(s)

19-06-2008, 14:38
Find Like Post Reply

กีต้าร์เก่า Wrote:...จะมีอะไรกัน ก็ อย่าลืม นายกีต้าร์เก่าผู้อาภัพ นะ..........มาชวนกันบ้างนะ........

ชวน...ได้เลย...
แต่ชวนแล้ว น้ามาแนะนะ!!!!!!!!
ถ้าชวนแล้วไม่มา จะไปฟ้องเมียน้า...555...

หนอย...มาบ่นว่าอาภัพ...
ขนาดอาภัพ ยังดอดไปชัดหัวกุดมาอีกตัว...ใช่บ่
อ้ายนี่ขี้จุ๊ขะน๊าด...

รอ Laney น้าจนเหงือกแห้งแล้วววววว...
ว่าจะตีรถขึ้นไปรับ...
พอคิดถึงค่าน้ำมัน ไป-กลับ ยังไม่นับเมา ก็เกือบเท่าราคาค่าตัว...
สงสัยต้องเฝ้าจังหวะรอน้ำมันลดราคาก่อนนะน้านะ....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 19-06-2008, 14:47 by LittleNomad.)
19-06-2008, 14:43
VIP member

........เรื่อง Laney ไม่เป็นปัญหาครับ.......นี่ ลูกชายตัวดีมันจะขึ้นไป ชม.อาทิตย์นี้แล้วไปรถไฟพร้อม กะผม ขากลับลงมาคงจะกลับรถไฟ จะขอฝากมันลงมาด้วยไม่รู้มันจะยอมหรือเปล่า.......ขนาดแอมป์ Creat วณิพก ซื้อแล้วมันยังไม่เอาลงมาให้ผมเลย.....ดูมันทำกะพ่อมันดิ........หัวกุดต้องรออีกตั้ง 3เดือนหนะครับ......ทรมานใจตัวเองไปอีกพักเลย.....ว่าแต่เตรียมหาห้องซ้อมมือได้แล้วครับน้า......ไว้ไปประชันกะพวก อะคูสติกเขาหนะ.......

19-06-2008, 15:00

กีต้าร์เก่า Wrote:........เรื่อง Laney ไม่เป็นปัญหาครับ.......นี่ ลูกชายตัวดีมันจะขึ้นไป ชม.อาทิตย์นี้แล้วไปรถไฟพร้อม กะผม ขากลับลงมาคงจะกลับรถไฟ จะขอฝากมันลงมาด้วยไม่รู้มันจะยอมหรือเปล่า.......ขนาดแอมป์ Creat วณิพก ซื้อแล้วมันยังไม่เอาลงมาให้ผมเลย.....ดูมันทำกะพ่อมันดิ........หัวกุดต้องรออีกตั้ง 3เดือนหนะครับ......ทรมานใจตัวเองไปอีกพักเลย.....ว่าแต่เตรียมหาห้องซ้อมมือได้แล้วครับน้า......ไว้ไปประชันกะพวก อะคูสติกเขาหนะ.......

โธ่จะำยากลำบากอะไร... น้าก็หาน้องให้ช่วยลูกน้าหิ้วของลงมาสิ...
...หัวกุดรอสามเดือน ก็พอ ๆ กับที่ผมรอ Laney -ผมเข้าใจความรู้สึกน้าดีครับ...

ส่วนเรื่องห้องซ้อมมือ เราก็ไปอาศัยน้าอะคูสติกเขานั่นแหละ ประชันกันตอนซ้อมเลย เป็นการเล่นกีต้าร์แบบว่าช่วยลดภาวะโลกร้อนไปในตัวไง...555...
19-06-2008, 15:08
merlot Offline
Yokee Playboy

น้ากีต้าร์ เก่า กะลังจะได้ Steinberger เหรอครับ เท่ห์มากนะเนีย

.............ถ้าเล่นเเล้วเบื่อบอกกันบ้างนะครับ เผื่อโอกาสดี ผมจะได้มีวาสนาครอบครองบ้าง ....ราคาที่เมืองไทยทำใจซือ้ไม่ได้... Tongue
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
(This post was last modified: 19-06-2008, 19:39 by merlot.)
19-06-2008, 17:24

น้าmerlot ก็กำลังซุ่มสะสมอาวุธเหมือนกัน....555...
19-06-2008, 17:35
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
มีสะสมกองกำลัง เเละ คลังเเสงตุนอาวุธ จะเคลื่อนขบวญไปถล่มห้องไม้รึเปล่าวครับ

รอนสัน ไม้ขีด ก้อจ้ากเเล้วครับ.....Rolleyes

ชมรม คน ป.ม ....ขอยืมนโยบาย เเก๊งค์เสี้ยมเจรจา กะ..กองกำลังติดอายุ......เอ้ย ติดอาวุธ

.หุ หุ....อยู่ดีไม่ว่าดี หนูหนึ่ง จะโดนผู้ใหญ่อวยพรเเต่เช้าเเระ Big Grin

กัวอายุยืนมั้งเจ้า หัดทายา Big Grin
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

20-06-2008, 09:02
VIP member

....ใช่แล้วน้าครับ merlot ....Steinberger ที่ กทม. มันขายแพงเหลือเกิน..... ผมพวกดีดกีต้าร์ ส่วน น้าอ้วนชอบเล่นเอฟเฟก ....ฟังดูก็สนุกแล้ว..........อะ..อะ..อะ...ขำจริงๆ ขำกะ น้า นู๋หนึ่ง.......มาตั้งฉายาพวกเราชาวเสียบปลั๊ก ว่า กองกำลังติดอายุ..........คิดออกมาได้ไง.......คนเคยหนุ่มสดุ้งกันเป็นแถวเลย( น้า Pood กะ น้า Call ลุย).......ทีแรกจะชวน น้านู๋ หนึ่ง มาเข้าพวกแล้วฝีมือพอปล้ำกะ น้า ตู่ ได้.......พอประกาศตัวเป็นแก๊งจอมเสี้ยม.....เปลี่ยนใจละ.....คนอื่นๆก็ไปอยู่ห้องโน้นกันหมด.......ต้องพึ่งตัวเองละ.......ไปหายาหม้อบรรจุขวดเขียวเพิ่มความเก่งดื่มต่อดีก่า....กรึ๊บ....กรึ๊บ.....เย็นเป็นวุ้นเลย......ชื่นใจ.........ห้องคนชอบเสียบปลั๊ก มียาหม้อบรรจุขวดเพียบ ขอบอก......

20-06-2008, 09:53
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
กีต้าร์เก่า Wrote:....ใช่แล้วน้าครับ merlot ....Steinberger ที่ กทม. มันขายแพงเหลือเกิน..... ผมพวกดีดกีต้าร์ ส่วน น้าอ้วนชอบเล่นเอฟเฟก ....ฟังดูก็สนุกแล้ว..........อะ..อะ..อะ...ขำจริงๆ ขำกะ น้า นู๋หนึ่ง.......มาตั้งฉายาพวกเราชาวเสียบปลั๊ก ว่า กองกำลังติดอายุ..........คิดออกมาได้ไง.......คนเคยหนุ่มสดุ้งกันเป็นแถวเลย( น้า Pood กะ น้า Call ลุย).......ทีแรกจะชวน น้านู๋ หนึ่ง มาเข้าพวกแล้วฝีมือพอปล้ำกะ น้า ตู่ ได้.......พอประกาศตัวเป็นแก๊งจอมเสี้ยม.....เปลี่ยนใจละ.....คนอื่นๆก็ไปอยู่ห้องโน้นกันหมด.......ต้องพึ่งตัวเองละ.......ไปหายาหม้อบรรจุขวดเขียวเพิ่มความเก่งดื่มต่อดีก่า....กรึ๊บ....กรึ๊บ.....เย็นเป็นวุ้นเลย......ชื่นใจ.........ห้องคนชอบเสียบปลั๊ก มียาหม้อบรรจุขวดเพียบ ขอบอก......

โหๆๆ เเค่ยืมนโยบาย เเก๊งค์เสี้ยมมาเองงง

เเท้จริง เเล้วที่นี่ มีองกรณ์ลับเเฝงอยู่ เป็นความลับดำมืด มางเเต่สมัย ยุคสำริด สืบทอดต่อเนื่องมา ทางลุ่มน้ำไทรกริ๊สยูเฟรติส ไหลเรื่อยมายัง หนองคาย ออก คลองเเสนเเสบ

เเละอีกมากมายเกินพงศาวดาลใดจะบอกกล่าว.....

องค์กรณืลับที่ว่านี้คือ
ชมรม คน ป.ม

จากโพส27 ไล่ไป ถึง30กว่าๆ จะมีอักขระ บ่งความนัย เเห่ง ชมรมปริศนานี้ครับพี่

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...5#pid46515

ลองดูรายชื่อครับ...พวกเราสมาชิกชมรม ป.ม รักบ้านไฟฟ้าทุกคนครับ

จะกรอกใบสมัครไหมครับRolleyes
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

20-06-2008, 11:18

Forum Jump: