Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz
Author Message
Chad90 Offline
Member

Likes Given: 1
RE: ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz
(21-11-2012, 08:50)SARUN Wrote:
(20-11-2012, 23:38)Chad90 Wrote: อาจารย์เขาที่ Berklee บอกเขาว่า ถ้าจะฝีกเล่นกีตาร์ให้ได้หลากหลาย ควรฟังเพลงที่เล่นด้วยเครื่องตนตรีชนิดอื่นมากๆ เช่นเปียโน หรือเครื่องเป่า แล้วนำมาประยุกต์เล่นด้วยกีตาร์ เพราะจะได้แนวการเล่นและทางนิ้ว ที่แตกต่างออกไป ผมไม่ค่อย get เท่าไหร่
ถ้าจะให้ผมเดาใจอาจารย์Berklee ความหมาย ก็คงจะคล้ายๆกับการออกทริปไปถ่ายรูปตามสถานที่ทางธรรมชาติต่างๆ ..ถ่ายโดยไม่จัดแต่งหรือเปลี่ยนแปลงองค์ประกอบภาพ ไม่มีทฤษฎีการถ่ายรูป มีแต่...กล้องปัญญาอ่อน(อัตโนมัติ)1ตัว กับ มุมมองที่เราเห็นและต้องการจะบันทึก
ถ้าทำบ่อยๆแล้ว ก็คงจะค้นพบ สิ่งที่ภาษาสากลนิยมเรียกกันว่า "Signature"
Big Grin

เพื่อค้นหา signature ของตัวเอง
เข้าใจล่ะ
ขอบคุณครับ
21-11-2012, 09:20
Find Like Post Reply
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: ขออนุญาตโปรโมทผลงานชิ้นแรกของหลานชาย - เพลงในแนว Modern Jazz
โอ้โห เจ๋งมากๆเลยครับหลานชายพี่Chad
ผมเพิ่งจะได้เปิดฟังวันนี้ ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ เห็นด้วยตามเสธ.Sarunเลยครับว่าจบBerkleeได้ไม่ธรมมดาจริงๆ
แถมฝีมือการเล่นกีต้าร์และประพันธ์เพลงก็เจ๋งมากเลยครับ
น่าภูมิใจจริงๆฐานะคนไทย ตอนผมเรียนมหาลัยที่เอแบค มีเพื่อนรุ่นพี่คนนึงเค้ารักการเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามากๆ แล้ววันนึงพี่คนนั้นก็ออกจากมหาลัยบินไปเรียนต่อที่Berkleeแล้วก็กลับมาเป็นมือกีต้าร์เล่นแบ๊คอัพให้ศิลปินดังๆในสมัยนั้นให้กับค่าเพลงยักษ์ในบ้านเรา
น่าอิจฉานะครับที่ได้เรียนและรักในสิ่งที่ทำ แล้วสามารถทำออกมาได้ดีมากด้วย
ขอชื่นชมจากใจเลยครับ Big GrinBig Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

21-11-2012, 09:39
Chad90 Offline
Member

Likes Given: 1
(21-11-2012, 09:39)piggyprince Wrote: โอ้โห เจ๋งมากๆเลยครับหลานชายพี่Chad
ผมเพิ่งจะได้เปิดฟังวันนี้ ฝีมือไม่ธรรมดาจริงๆ เห็นด้วยตามเสธ.Sarunเลยครับว่าจบBerkleeได้ไม่ธรมมดาจริงๆ
แถมฝีมือการเล่นกีต้าร์และประพันธ์เพลงก็เจ๋งมากเลยครับ
น่าภูมิใจจริงๆฐานะคนไทย ตอนผมเรียนมหาลัยที่เอแบค มีเพื่อนรุ่นพี่คนนึงเค้ารักการเล่นกีต้าร์ไฟฟ้ามากๆ แล้ววันนึงพี่คนนั้นก็ออกจากมหาลัยบินไปเรียนต่อที่Berkleeแล้วก็กลับมาเป็นมือกีต้าร์เล่นแบ๊คอัพให้ศิลปินดังๆในสมัยนั้นให้กับค่าเพลงยักษ์ในบ้านเรา
น่าอิจฉานะครับที่ได้เรียนและรักในสิ่งที่ทำ แล้วสามารถทำออกมาได้ดีมากด้วย
ขอชื่นชมจากใจเลยครับ Big GrinBig Grin

ขอบคุณน้องหมูแทนหลานชายด้วยครับ
อายุเขายังน้อย แต่ก็มีโอกาสเดินตามฝัน ทำสิ่งที่เขารัก
ก็ยังไม่รู้ว่าจะไปได้ไกลขนาดไหน ผมก็ได้แต่เอาใจช่วยครับ
22-11-2012, 21:44

Forum Jump: