Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
Author Message
Amin Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
ต้อนรับด้วยคน
23-04-2008, 08:44
Find Like Post Reply
call Offline
Senior member

RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
pood Wrote:น้าหม่าวก็เป็นนักเรียนเก่าอังกฤษเหมือนกัน ส่วนน้าคอลไม่รู้จบแถวไหนแต่
บรรเลงเพลง Street of London ใด้เพราะที่สุดในโลก

พี่กฤษณ์ก็ชมเกินจริง เทียบกับน้า ๆ ทั้งหลายในบ้านฟ้านี้ ผมเป็นได้แค่ไม้ประดับเท่านั้น

ผมจบในไทยครับ ตรีบัญชี โท MBA มธ. เพียว ๆ ไม่มี U อื่นผสม ยังไม่เคยไปลอนดอนเลย แต่สะเออะร้องเพลง Street of London เพราะเป็น old man เหมือนตัวละครในเพลง

Have you seen the old man
In the closed-down market
Kicking up the paper,
with his worn out shoes?
In his eyes you see no pride
And held loosely at his side
Yesterday's paper telling yesterday's news

So how can you tell me you're lonely,
And say for you that the sun don't shine?
Let me take you by the hand and lead you through the streets of London
I'll show you something to make you change your mind

Have you seen the old girl
Who walks the streets of London
Dirt in her hair and her clothes in rags?
She's no time for talking,
She just keeps right on walking
Carrying her home in two carrier bags.

Chorus

In the all night cafe
At a quarter past eleven,
Same old man is sitting there on his own
Looking at the world
Over the rim of his tea-cup,
Each tea last an hour
Then he wanders home alone

Chorus

And have you seen the old man
Outside the seaman's mission
Memory fading with
The medal ribbons that he wears.
In our winter city,
The rain cries a little pity
For one more forgotten hero
And a world that doesn't care

-------------------------------------------
ยินดีต้อนรับน้องเจี๊ยบ (เรียกตามพี่กฤษณ์) สู่บ้านสีฟ้านะครับ

Meeting#2 วันที่ 7 มิถุนายน 2551 น้องเจี๊ยบห้ามพลาดเป็นอันขาด

สุดท้ายขอฝากลูกศิษย์ 2 คนเรียนภาษาอังกฤษกับครูเจี๊ยบด้วยสิครับ

Attached Files Image(s)

23-04-2008, 08:46
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
โหยยยยยยยยยยย.. วันเดียว.. 5 หน้าเข้าไปละ..

Big GrinBig Grin แต่ยังไงก็ยินดี๊ยินดีต้อนรับคุณเจี๊ยบด้วยค๊าบบบบ.. Big GrinBig Grin
(This post was last modified: 23-04-2008, 09:16 by Grid...)
23-04-2008, 09:15
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

อะไรกันนี่ เดี๋ยวผมสมัครใหม่แล้วจะมีใครต้อนรับแบบนี้ไหมครับ
Acoustic is my life..........
23-04-2008, 10:14
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pop_250823 Wrote:อะไรกันนี่ เดี๋ยวผมสมัครใหม่แล้วจะมีใครต้อนรับแบบนี้ไหมครับ

ก็ลองดูซิจ๊ะ..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
23-04-2008, 10:17
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

pop_250823 Wrote:อะไรกันนี่ เดี๋ยวผมสมัครใหม่แล้วจะมีใครต้อนรับแบบนี้ไหมครับ

ไม่ลองไม่รู้...................ครับน้า หุหุ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
23-04-2008, 10:19
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

มีคนฝากความคิดถึงมานะร๊อค อิอิ
Acoustic is my life..........
23-04-2008, 10:22

Maow Wrote:โห...ป้าแดงครับ รับสมัครและหาสมาชิกเพิ่มกันตรงนี้เลยเหรอครับ
อีกหน่อยต้องเป็นแก๊งค์สาวซ่าส์อันเกรียงไกร....

แน่นอนค่ะ น้าหม่าว อีกหน่อยแก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิดระเบ่อ จะแน่นไปด้วย
สาว ๆ น่ารัก ๆ มากความสามารถ ทั้งร้อง ทั้งเล่น ทั้งเต้น ครบสูตรเลยนะคะ
ว่าแต่ วันที่ 17-18 เมษายน อยู่กรุงเทพฯ แล้วทำไมไม่แวะมาทักทายบ้าน
เต่าบ้างละคะ คอยเก้อเลยค่ะ..
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
23-04-2008, 10:31
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
dejemerry Wrote:
Maow Wrote:โห...ป้าแดงครับ รับสมัครและหาสมาชิกเพิ่มกันตรงนี้เลยเหรอครับ
อีกหน่อยต้องเป็นแก๊งค์สาวซ่าส์อันเกรียงไกร....

แน่นอนค่ะ น้าหม่าว อีกหน่อยแก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิดระเบ่อ จะแน่นไปด้วย
สาว ๆ น่ารัก ๆ มากความสามารถ ทั้งร้อง ทั้งเล่น ทั้งเต้น ครบสูตรเลยนะคะ
ว่าแต่ วันที่ 17-18 เมษายน อยู่กรุงเทพฯ แล้วทำไมไม่แวะมาทักทายบ้าน

เรียนป้าแดงครับ
จริงๆ วันนั้นผมกับครอบครัว (ทั้งลูก ทั้งแม่ยาย พ่อตา) อยู่กันเต็มรถตู้ กำลังอยู่บนถนนศรีนครินทร์มุ่งหน้าสู่เมืองโบราณ ก็ได้ผ่านถนนใหญ่ที่จะเข้าสู่หมู่บ้านของน้าป๋อและน้าแดงแล้ว แต่ว่ารถไม่จอดครับ เพราะรีบพาครอบครัวไปเที่ยว ได้แต่ชะเง้อผ่านเข้าไปในหมู่บ้านผ่านป้อม และส่งกำลังจิตไปถึงกล่องกีต้าร์แล้ว เสียดายมากครับ ไว้โอกาสหน้าจะขอไปรบกวนทานปลาหมึกนึ่งมะนาวใหม่นะครับ...
23-04-2008, 11:04

Maow Wrote:
dejemerry Wrote:

เรียนป้าแดงครับ
จริงๆ วันนั้นผมกับครอบครัว (ทั้งลูก ทั้งแม่ยาย พ่อตา) อยู่กันเต็มรถตู้ กำลังอยู่บนถนนศรีนครินทร์มุ่งหน้าสู่เมืองโบราณ ก็ได้ผ่านถนนใหญ่ที่จะเข้าสู่หมู่บ้านของน้าป๋อและน้าแดงแล้ว แต่ว่ารถไม่จอดครับ เพราะรีบพาครอบครัวไปเที่ยว ได้แต่ชะเง้อผ่านเข้าไปในหมู่บ้านผ่านป้อม และส่งกำลังจิตไปถึงกล่องกีต้าร์แล้ว เสียดายมากครับ ไว้โอกาสหน้าจะขอไปรบกวนทานปลาหมึกนึ่งมะนาวใหม่นะครับ...

เห็นมั้ย อยู่ห่างกันแค่ปลายจมูก ยังไม่ได้เจอน้องสินคณินเลยเนอะ..เสียดายมาก ๆค่ะ
แต่ ป้าแดงเข้าใจค่ะ เพราะว่ามากันเป็นครอบครัวใหญ่ ไว้โอกาสหน้า ต้องเลี้ยวรถมาจอดที่บ้านเต่าให้จงได้นะคะ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
23-04-2008, 11:08

Forum Jump: