Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
คราวที่แล้วมันไม่เต็มเพลง คราวนี้จัดไป เต้มๆครับพี่น้อง

แด่คนชื่อเจี๊ยบ
โดย สญ.สญ.

เพลงนี้ขอมอบ แด่คนชื่อเจี๊ยบ
ใจไม่เคยหยามเหยียบ ไม่ว่าเจี๊ยบสักนิด เดียว
เธออยู่ไหนจงได้เฉลียว เธอรู้ไหมหัวใจฉันเปลี่ยว
อยากเห็นหน้า ทุกนาที

ใจฉันมอบให้ เจี๊ยบไปหมดแล้ว
โดยไม่มีวี่แวว จะรักใครเท่าเธออย่างนี้
วอน ฟ้าดินจงเป็นสักขี ว่าฉันรัก
รักจนล้นปรี่ ไม่มีคำ เสกสรรบรรยาย

ฝาก ดวงใจให้ลมพัดพา
ฝากดาวเดือนบนฟ้า ส่องใจเมื่อคราส่งฉาย
ฝากอาทิตย์ ช่วยสักนิดด้วยแสงประกาย
บอกคนชื่อเจี๊ยบให้ได้ ว่าตัวฉันฝันถึง

เพลงนี้ขอมอบแด่เจี๊ยบที่รัก
ถึงแม้ฉันอกหัก จะเก็บรักหนึ่งไว้ตราตรึง
วอนให้เจี๊ยบคิดถึงเพียงครึ่ง
จะเก็บรักไว้ในก้นบึ้ง ใจของฉัน ชั่วนิรันดร
22-04-2008, 22:32
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: ยินดีต้อนรับ NONGJEAB ครับ
กรุณาไตร่ตรองดูให้ดีก่อนลดตัวลงมาคุยกับพวกเราครับ ถอนตัวตอนนี้ยังทันนะจ๊ะ แต่ถ้าแน่ใจแล้วล่ะก็ ยินดีต้อนครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
22-04-2008, 22:38
Website Find Like Post Reply
nongjeab Offline
Member

ขอบคุณทุกคนมากมายเลยน้าค้ะ โชคดีจังที่เข้ามารู้จักบ้านสีฟ้าหลังนี้
ใครอยากไปอังกิดหรอว่าอยากเรียนภาษาก้อยินดีเเนะนำได้นะคะ
...ขอบคุณมากมายจริงๆคะ... ^*^
22-04-2008, 23:40
Member

myakira Wrote:
Ether Wrote:
myakira Wrote:ก่อนหน้านี้หนุ่มๆ บ้านฟ้าสนใจภาษาเกาหลี
ตอนนี้จะมีใครอยากเรียนภาษาอังกฤษบ้างมั้ยน้า 555555555

ดีใจที่มีสาวๆ หน้าตาดีมาช่วยดึง mean ให้สูงขึ้นค่ะ ^__^

555 ป้ามุกนี่เอาทุกเม็ดเลยที่แซวได้
เข้าไปดูรูปป้าที่ไปเที่ยวมาแล้ว โหววววว นักท่องโลกตัวยงเลยนะป้า
มีทติ้งห้ามมาช้ากลับก่อนเหมือนคราวที่แล้วนะป้านะ

ปล. อยากกินเค้กที่ป้าทำด้วย ถ้ากรุณา ลองทำมาให้ลิ้มบ้าง เห็นว่าพอ เคี้ยวแหลกๆไล่นี่ห๊า..
อิอิ ไปละ จุ๊บๆๆ
แหม..ป้าอีโธ่...เราก็ทำตัวคล้ายๆ น้าคนนึงในบ้านสีฟ้าไง คนที่หน้าตาดีๆ แล้วมีคติประจำตัวว่า มาสาย - นอนหลับ - โทรศัพท์ - กลับก่อน - on m - เม้มของ - ท่อง net ..อะไรประมาณนั้น ..อิอิ..

เรื่องท่องโลก ข้าพเจ้ายังเป็นรองน้าอ้วนอยู่หลายขุม (แอบอิจฉาน้าอ้วนทุกวัน ไปเที่ยวบ่อยแล้วยังไปทีนานๆ ซะด้วย)

ส่วนขนม..ขอดูคิวงานประจำก่อนนะครับ ถ้าทางสะดวกก็คงได้เป็นหนูลองยากันทั้งบ้าน ^__^

Ether Wrote:ลืมเลยค่ะ ยินดีต้อนรับน้องเจี๊ยบด้วยค่ะ อยู่ไหน ไทย หรือ ลอนดอน ก็มีเวปนี้ได้นะคะ มาบ่อยๆ น๊า....คนสวยอยู่ในนี้น้อยอะ อยู่นานๆ มาบ่อยๆน๊าค๊า
โห..ได้ไงเนี่ยป้าอีโธ่ !!!
ตอนเรามาวันแรกไม่เห็นเรียกเราน้องมุกมั่งเลย มาปุ๊บก็เรียกป้าปั๊บ
โลกนี้ไม่ยุติธรรม !!!!!!!!!!!

อันยองน่าเซโย..ค่า...
(นี่..นี่ เเอบได้นิดโน่ยคะ ภาษาเกาหลีเพิ่งไปทัวร์มาเอง เกาหลีสวยมากๆๆๆๆ)

ตอนนี้อยู่ไทยเเล้วค่า..
22-04-2008, 23:47
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

สวัสดี ยินดีต้อนรับ แล้วเอาไว้ค่อยยินดีที่ได้รู้จักครับ ^___^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-04-2008, 23:49
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
หลายบ้านตอนนี้ไฟฟ้าดับเพราะฝนตกหนักต้อนรับหนูเจี๊ยบ
เสียใจด้วยครับเพื่อนๆ...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
22-04-2008, 23:50
Member

Maow Wrote:เดี๋ยวเราไปทัวร์ อิง กะ แลนด์ กันไหมครับเพื่อนสมาชิก
โดยเฉพาะ ลอนดอน เพราะว่าขณะนี้เรามีไกด์นำทางที่ชำนาญในเวปบอร์ดนี้แล้วคือคุณเจี๊ยบ
ที่แน่ๆ ผมจะพาเพื่อนสมาชิกไปกินเป็ดย่างที่ร้านจีนย่าน เบย์ ซะ วอ เทอร์ ที่เขาว่าอร่อยกันหนักหนา แม้แต่ในหนังสือทัวร์ไกด์ยังลงร้านนี้เอาไว้เลย
แม้แต่คนเสริฟที่เป็นคนจีนยังฟังออร์เดอร์เป็นภาษาไทยได้คล่องปรื๊ดเลย สั่งผัดผักคะน้า ก็ได้ผักคะน้า สั่งเป็ดย่างก็ได้เป็ดย่างแน่นอนเพราะพี่ไทยพาเหรดเข้าร้านนี้ไม่ได้ขาดเลย

ที่สำคัญถ้าคุณสาวๆ หรือคุณแม่บ้านไปเที่ยว ขอความกรุณาพ่อบ้านอย่าปล่อยให้ไปเดินแถวถนน อ๊อกฟอร์ดสตรีท ก็แล้วกัน
เพราะมันเป็นถนนละลายทรัพย์อย่างมหาศาล

ได้เสมอเลยค่า.. ร้านที่ว่าชื่อ ร้าน fourseasons อยู่ Bayswater Street คะ
แอบบอกนิดนุงว่า อดีตนายกบ้านเรานี่โปรดปรานมากมายถึงกะสั่งบินไปส่งไทยเชียวนะคะ
เเต่เจี๊ยบว่าเป็ดที่โน่นอร่อยไม่เริ่ดเท่า เป็ด MK บ้านเราหรอกคะ
22-04-2008, 23:53

เป็ดที่ภัตตาคาร ตงเพ้ง แถวโชคชัย 4 อร่อยมากครับ ราคาไม่แพง

จริงๆเป็ดย่างนี่ อร่อยหลายเจ้า เพราะมีหลายสูตร ไหนจะเป็ดพะโล้ ลาบเป็ด เป็ดทอดกระเทียม เป็ดตุ๋น เป็ด เชิญยิ้ม...ฯลฯ
23-04-2008, 00:01
Member

หิวเลย..คะ

ไปนอนดีฝ่าคะ...เดวอดออกไปหาไรทานดึกๆไม่ได้
ฝันดีทุกท่านนะคะ...ฝันถึงเป็ดๆๆๆ
23-04-2008, 00:04

DUCK IS GOOD...GOOD NIGHT ครับ ^_____^
23-04-2008, 00:07

Forum Jump: