Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ
ตอนนี้ Gretsch สองตัวซ้ายไปเกิดแล้วครับ มีน้องสมาชิกมาเอาไปเป็นเครื่องมือทำงาน ผมก็ดีใจที่มีศิลปินระดับชาติที่ออกทัวต่างประเทศบ่อยๆเอามันไปใช้ให้สมราคาซะที

พวกศิลปินนี่เขามักชอบกีตาร์หน้าตาดี สภาพไม่ต้องเป็นกีตาร์สะสมแต่ต้องเล่นง่ายและเสียงออกแอมป์ดีครับ

อย่างคนนี้ก็เอากีตาร์เก่าผมไปออกงาน

ส่วนวงนี้ใช้กีตาร์และเบสจากผมทั้งวงเลย

เห็นแล้วหายเหนื่อยที่เสาะหากีตาร์ดีๆถูกๆทั้งปีไปทั่วโลกครับ ตอนนี้กระแสกีตาร์ high end กำลังมาแรงมากแต่เวลาผมเปิดบ้านจะ high end แค่ไหนผมก็ขายถูกๆครับ ผมขายแค่ปีละครั้งคงไม่มีใครเคืองหรอก
(This post was last modified: 10-12-2012, 14:55 by pood.)
09-12-2012, 23:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - by pood - 09-12-2012, 23:37

Forum Jump: