Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ
(02-12-2012, 04:07)acidjazz Wrote: พี่กฤษณ์ครับ ผมต้อมเองนะครับ
ขอรบกวนถามว่าปีนี้จะมี Gretsch Guitar ออกมาจากบ้านบ้างไหมครับ ถ้ามีก็จะเป็นความกรุณาเป็นอย่างมากครับ ขอบคุณครับ Smile

ปีนี้ถ้ามี Gretsch ก็คงเป็นกีตาร์ jazz archtop ทั้งหมดแต่ยังไม่แน่ใจว่าจะขายหรือเก็บครับ

ถ้าจะขาย Gretsch ไฟฟ้าอีกผมคงไม่เอ่ามาลงขายในงาน Open House อีกแล้วครับเพราะมีแฟนพันธุ์แท้ยี่ห้อนี้ในเมืองไทยอยู่ไม่กี่คนหรอก ลงไปก็เปลืองเนื้อที่สู้ PM หรือโทรฯไปบอกเลยดีกว่า

ไว้จะเอาไปแลกครับ เพราะว่าบางตัวไม่ได้เล่นเลย
[/quote]

กีตาร์ที่ผมรับแลกในงาน Open House นั้นเป็นการบริการสมาชิกที่อยู่ต่างจังหวัดที่ซื้อกีตาร์ไปโดยไม่มีโอกาสลองครับ กีตาร์จะสวยหรือเสียงดีแค่ไหนบางครั้งก็อาจเล่นไม่ถนัดมือ ดังนั้นเมื่อมีโอกาสใด้มาลองผมก็ยินดีรับแลกถ้าสภาพยังเหมือนตอนที่ผมขายไปครับ

กีตาร์ที่ผมรับแลกนั้นต้องเป็นกีตาร์ที่ผมขายโดยที่ลูกค้าไม่มีโอกาสใด้ลองก่อนเท่านั้น ที่ผมกล้ารับแลกเพราะกีตาร์ทุกตัวที่ผมขายในงานเปิดบ้านนั้นผมแน่ใจว่าผมขายถูกกว่าที่คนอื่นเขาขายโดยไม่คำนึงถึงต้นทุน ดังนั้นทุกตัวที่เคยรับแลกมาก็เลยมีคนอื่นซื้อไปทันทีในงานทุกครั้ง ผมไม่ใช่พ่อค้าแต่ถ้าให้ผมรับแลกหรือรับซื้อคืนกีตาร์ทุกตัวที่เคยขายไปผมคงไม่มีเวลาไปทำมาหากินแล้วครับ

เมื่อก่อนนี้ผมเคยรับแลกโดยไม่ใด้ตรวจสภาพแต่เคยเจอสองตัวที่คนซื้อเอาไปยำมา เดี๋ยวนี้เลยต้องขอตรวจสภาพก่อนทุกครั้งครับ
(This post was last modified: 02-12-2012, 13:14 by pood.)
02-12-2012, 12:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: พี่กฤษณ์ ปลายปีนี้จะ open house. อีกรึเปล่าครับ - by pood - 02-12-2012, 12:45

Forum Jump: