Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
FENDER มาแล้วครับ (รูปใหม่หมด)
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: FENDER มาแล้วครับ
ผมขอออกความคิดเห็นในเรื่องของ Master Build เทียบกับ Custom Shop โดยไม่ระบุรุ่นละกันครับ
งานของ Master Build จะมีความประณีตกว่าครับ โดยเฉพาะงาน Fret ที่ให้ความรู้สึกที่เล่นสบายกว่า
งานสีและลายไม้ที่เลือกมาใช้ก็มีความสวยงามกว่าครับ คือเรียกว่าตำหนิน้อยกว่า

ส่วนเรื่องคุณภาพเสียงนั้น บางตัวผมว่าเสียงก็พอๆกับ Custom Shop แต่บางตัวก็ให้เสียงที่ดีกว่าใจหายเหมือนกันครับ
ผมคิดว่าถ้าจะเอามาเล่นจริงๆจังๆ ผมแนะนำ Custom Shop ครับ คุ้มค่าเงินที่จ่ายแน่นอน Smile

แต่ Master Build ของผมที่เป็น Relic ผมก็เอาไปใช้เล่นนอกบ้านตามงานเพื่อนๆนะครับ
คือมันไม่ต้องระวังอะไร เพราะมันถลอกปลอกเปิดมาจากโรงงานอยู่แล้ว แต่ถ้าเอาแบบ NOS ไปเล่นก็อาจจะเสียดายเหมือนกันครับ

[Image: i00.jpg]
Fender Strat '60 Relic......
[Image: myworkspace.jpg]
(This post was last modified: 27-07-2009, 12:10 by yodchula.)
27-07-2009, 12:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: FENDER มาแล้วครับ - by yodchula - 27-07-2009, 12:08

Forum Jump: