Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
FENDER มาแล้วครับ (รูปใหม่หมด)
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: FENDER มาแล้วครับ
คุณ Pood ครับ ขอถามนิดนึงครับ

ผมใฝ่ฝันอยากมีGuitar ที่Custom spec เองมากๆ ดูจากยี่ห้อโปรดแล้ว Fender Gibson PRS (หรือแม้แต่โปร่งอย่างTaylor กับMartin) Fender น่าจะถูกสุด เลยอยากจะถามข้อมูลหน่อยครับ เกี่ยวกับ Custom ที่อิงมาจาก Custom Classic+Strat Pro หน่อยครับ (มันเป็นCustom Classic อิงStrat Pro (คือเอา Custom Classic มาmodify ให้มีspecบางอย่างของStrat Pro)ไม่ใช่Strat Pro อิงCustom Classic ใช่มั้ยครับ)

1. อันนี้สั่งร้านที่อเมริกาหรือสั่งตัวแทนในไทยครับ ราคาที่ราวๆแสนน่าสนมากๆ ค่าMo spec แค่$650เอง (อันนี้มันโมได้โดยมีlimitอะไรบ้างครับ บางspecไม่ได้ใช่มั้ยครับ เช่นจะเลือก ash เลือก gold hardware เลือกอื่นๆ)

2. ใช้เวลาเท่าไหร่ถึงมือครับ

3. Pick UP SCN มันต่างจาก Am Deluxe รุ่นใหม่หรือครับ ผมมีAm deluxe ปี2004 อยู่ตัวนึง เขาก็บอกว่าเป็น SCN โดยBill Lawrence เหมือนกัน หรือว่า PU SCN มันแยกเกรด Custom ShopกับLine ปกติครับ

4. แล้วพอจะทราบมั้ยครับว่าถ้าเป็นMasterbuilt ราคาจะขึ้นไปราวๆเท่าไหร่ พวกกำหนด spec เองแบบนี้

ผมไม่ชอบCloset Classic หรือ Relic เหมือนกันครับ เพราะกีต้าร์มาอยู่กับผมเดิ๋ยวมันก็เก่าเองแหละ ไม่รู้จะเสียเงินเพิ่มทำให้มันเก่าไปทำไม แต่ผมไม่ค่อยชอบไอ้ Nut แบบล็อคได้อะไรของFender แบบในStrat Proนั่นเลย เพราะดูแล้วไม่ชอบครับ อิๆๆๆ ไม่เคยใช้เองหรอกครับ

Mary Kaye ก็สวยมากเลยครับ
20-07-2009, 15:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: FENDER มาแล้วครับ - by Noname - 20-07-2009, 15:17

Forum Jump: