Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?
Author Message
zinbads123 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?
เกาะจัม รีสร์อท ตั้งอยู่ในเกาะเล็กๆ ที่ตั้งอยู่ท่ามกลางความอุดมสมบูรณ์ของธรรมชาติ และหาดทรายที่ขาว และท้องทะเลที่เงียบสงบ ปราศจากความวุ่นวาย เหมือนเกาะท่องเที่ยวทั่วๆไป ห่างจากกระบี่ประมาณ 45 นาที เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการพักผ่อน และความเป็นส่วนตัว เนื่องจากเป็นรีสร์อทที่ตั้งอยู่ท่ามกลางธรรมชาติอันบริสุทธิ์ ทรายหาดที่เงียบสงบ ยังมีแหล่งดำน้ำ พายเรือคายัค และปีนเขาด้วยนะ อย่างแน่นอน และยังสามารถชื่นชมความสวยงามของพระอาทิตย์ในตอนเย็น ที่สวยงามที่คุณจะไม่มีวันลืม

[Image: 5002.jpg]

ห้องพักของที่นี่ เป็นแบบธรรมชาติมากๆ ครับ มีทั้งแบบบ้านที่ทำจากไม้ไผ่ทั้งหลัง และไม้สัก ที่จะให้การพักผ่อนของคุณใกล้ชิดกับธรรมชาติอย่างแท้จริง ในบ้านพักแต่ละหลังประกอบไปด้วย เตียงขนาด King Size ห้องน้ำส่วนตัว ให้ความรู้สึกแบบธรรมชาติมากๆ มีทั้งแบบ Seaview ,Teakwood ,Bamboo ถ้าชอบห้องหรูหราไฮโซเลยก็จะ มีครบทั้ง LCD Tv ตู้เย็น และห้องอาบขนาดกว้าง หรือหลังไม้ไผ่แบบธรรมชาติ ด้านหน้าเป็นทะเล ด้านหลังเป็นภูเขา มีระเบียงที่จะทำคุณได้ชื่นชมกับธรรมชาติ ทั้งทะเล และภูเขา บรรยากาศที่นี่ขอบอกว่า สวยงามมากครับ

[Image: 520.jpg]

เมื่อพักที่นี่อยากแนะนำอาหารของที่นี่ ขอบอกว่า อร่อยมาก ทั้งอาหารไทยและอาหารยุโรป ที่พร้อมบริการ ในห้องอาหารยังมีพื้นที่ที่จะได้สัมผัสกับธรรมชาติและ ท้องทะเลในช่วงเย็น เป็นบรรยากาศที่แสนจะโรแมนติมากครับ อาหารก็ทั้งอาหารพื้นบ้าน และอาหารทะเลสด ทานแล้วจะติดใจครับ

[Image: 500.jpg]

อย่างที่บอกไปแล้วว่าเกาะนี้ค่อนข้างเงียบจึงเหมาะกับนักท่องเที่ยวที่ต้องการความสงบ ถ้าไม่เคยมาพักผ่อนแบบธรรมชาติ ขอแนะนำมาพักที่นี่เลยครับ นอกจากจะสัมผัสกับธรรมชาติที่บริสุทธ์แล้ว ที่นี่ยังมีบริการต่าง ทั้งห้องพักที่มีระเบียง ที่มองเห็นทะเล สระว่ายน้ำที่สามารถมองเห็นวิวได้ถึง 360 องศา และนอกจากนั้นยังมีอาหารอร่อยให้รับประทาน ทั้งอาหารไทยอาหารยุโรป และมีบริการ Wi-Fi internet ที่จะทำคุณไม่พลาดในการติดต่อ.. นึกถึงทะเล อาหารอร่อย และที่พักที่เงียบสงบแบบเป็นส่วน อย่าลืม เกาะจัม รีสร์อท นะครับ

สนใจ ก็ติดต่อไป ที่
081-9 00-3202
090-109-1359
www. kohjumresort.com
info@kohjumresort.com
18-09-2012, 20:24
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ไปเที่ยวเกาะจัม ที่กระบี่ กันไหมครับ?
สวยมากครับ..Rolleyes มีโอกาสไปภูเก็ตกลางเดือนพฤศจิกายนนี้
อาจจะแวะไปใช้บริการครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
26-09-2012, 14:25
Find Like Post Reply

Forum Jump: