Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
((( ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Veelah รุ่น V3-F ถูกๆ ครับ )))
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
A0_soldtag  ((( ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Veelah รุ่น V3-F ถูกๆ ครับ )))
ขายกีตาร์โปร่งไฟฟ้า Veelah รุ่น V3-F สภาพใช้งานครับ

เดิมทีรุ่นนี้ไม่มีภาคไฟฟ้าครับ เป็นกีตาร์โปร่ง มาพร้อม Hardcase
ราคามือหนึ่งตอนนั้นก็ ก็ประมาณ 8500 แล้วครับ

มาดู Spec กันก่อนครับ

Veelah V3-F (with Hard Case)

Top: Solid Select Spruce
Sides/Back: Ovangkol
Fretboard: Rosewood
Bridge: Rosewood
Rosette: Ovangkol
Binding: Mahogany
Finish: Satin
Tuners: Diecast Chrome(satin)
Truss Rod: Adjustable
Length: 649mm
Neck Width: 43mm
Frets: 20

ตัวนี้ผมเอาไว้ใช้งานครับ สภาพก็จะลุย ๆ หน่อย
ตอนนี้เปลี่ยนลูกบิด เป็น Gotoh แล้วครับ ค่าลูกบิดก็ปาไป 1500 แล้วครับ
ใช้งานได้ดีกว่าลูกบิดเดิม ๆ ที่ติดมาแน่นนอนครับ สวยกว่าด้วย

ส่วนภาคไฟฟ้าตัวนี้ผมลง Fishman รุ่น Prefix Plus-T ครับ
ราคา ชุด Preamp กับ Pickup มือหนึ่งก็ประมาณ 7500 ครับ
ยังไงลองหาข้อมูลดูได้ครับ รุ่นนี้มี Tuner ในตัว เสียงดีตาม Style Fishman
ปรับได้กว้างมากครับมี Function Notch ช่วยเรื่อง Feedback ได้เยอะเลยครับ
ไว้ใช้ลุย ๆ ได้เลยครับผม

สภาพกล่องเนื่องจากผมหิ้วไปใช้งานบ่อย กล่องมันก็จะสภาพลุย ๆ หน่อยครับ
หูหิ้วขาดไปแล้ว แต่ถ้าซ่อมก็ยังสามารถนำไปใช้งานได้สบายครับ
ส่วนตัวกีตาร์ก็สภาพตามรูปเลยครับ ภาคไฟฟ้าใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาครับ
สภาพค่อนข้างใหม่เลยทีเดียวครับ

ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้ตัวนี้แล้ว อยากปล่อยให้กับคนที่อยากรับไปดูแลต่อครับ
ขออนุญาติขายในราคา 9990 ครับผม

สนใจยังไงโทรมาสอบถามกันได้ครับผม
หรือแวะมาลองก็ได้ครับ ผมอยู่รัชดาซอย 19 หรือจะเข้ามาทาง วิภาวดี 16 ก็ได้ครับ
เรื่องราคาพูดคุยกันได้ครับ รับได้ไม่ได้ยังไง

ตูน 0861980923

[Image: 160fPk.JPG]

[Image: nEnrri.JPG]

[Image: GGrTwr.JPG]

[Image: rqVRCd.JPG]

[Image: x3Qjp3.JPG]

[Image: eXwWA7.JPG]

[Image: y8tAa4.JPG]

[Image: 8N0NPm.JPG]

[Image: Wb8GAN.JPG]

[Image: vWVC9s.JPG]

[Image: gjzue4.JPG]

[Image: g4K5jW.JPG]

[Image: dQHkVr.JPG]

[Image: cU7FMp.JPG]

มีน้าท่านหนึ่งโทรมาอยากฟังเสียง ผมไม่มีคลิปอัด review เป็นเรื่องเป็นราว
แต่ว่า clip นี้ ผมใช้กีตาร์ตัวนี้อัดไลน์กีตาร์โปร่งหลัก โดยใช้ไมค์คอนเดนเซอร์จ่อ ยังไงลองฟังเสียงคร่าว ๆ ได้ครับ

อันนี้ไปค้นมาเจออีกคลิปครับ แต่อันนี้อัดมาไม่ค่อยชัดครับ พอดีว่าอัดจาก ipod ครับ

ไปค้นมาอันนี้เสียงภาคไฟฟ้าครับผม ไม่ได้อัดไว้เป็นเรื่องเป็นราว

(This post was last modified: 29-08-2012, 18:20 by TooNyTooN.)
29-08-2012, 10:54
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: