Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
Author Message
Olanla Offline
Member

Likes Given: 211
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Ovation เลยอยากทราบว่าเวลาเจอ Ovation ต้องสังเกตง่ายๆยังไงถึงรู้ว่าเป็น Ovation Adamas ครับ แล้วในรายการเค้าไม่ต้องตอบหรอครับว่ามันคือ Adamas I (ใช่ไหมน้ออ) เหมือนกับมาร์ตินที่ต้องตอบทั้ง 000 และ 42

แต่ละคนตอบตอบเร็วมากกก ตอนดูผมลองตอบเล่นๆ(ด้วยความรู้เท่าหางอึ่งที่มีตอนนี้)ไปด้วยยังตอบทันแค่ Martin Backpacker กับ Gibson Hummingbird แต่ก็มีหลายๆตัวที่รู้ แต่ก็กว่าจะนึกและพูดออกมาว่าเป็นรุ่นอะไรเค้าก็ตอบกันไปหมดแล้ว ส่วน Martin 000-42 ผมก็เดาเต็มปากเต็มคำด้วยความรวดเร็วไปเลยว่า 000-28 Big Grin Inlay ก็ไม่เห็น มุขรอบคอก็ไม่เห็น

อันนี้สงสัยมานานแล้วว่าคนที่ชนะแฟนพันธ์แท้นี่เค้าได้เงินรางวัลและของรางวัลทุกอย่างตามที่ประกาศท้ายรายการรึเปล่าครับ

[Image: captureonj.png]

Uploaded with ImageShack.us
(This post was last modified: 28-08-2012, 11:26 by Olanla.)
28-08-2012, 11:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - by Olanla - 28-08-2012, 11:20

Forum Jump: