Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ
แล้วน้า โคม ปะการัง หายไปไหน
เข้ามาให้ความกระจ่างหน่อยได้ไหม ผมว่าน้าโคมเข้ามาอ่านทุกวันแน่นอน

(27-08-2012, 19:55)pood Wrote: ผมว่าผู้เข้าแข่งขันเก่งมากทุกคนครับ โดยเฉพาะรอบชิงชนะเลิศผมเห็นใจคนแพ้ที่โดนถามเรื่องเกมที่ผมไม่เห็นว่ามันจะเกี่ยวกับการเป็นแฟนพันธุ์แท้กีตาร์ตรงไหน ส่วนคนชนะก็แปลกตรงที่ตอบใด้ทันทีว่า Bonnie Raitt เป็น Fender signature รุ่นแรกของศิลปินหญิงแต่กลับต้องเดาว่า Eric Clapton เป็น signature รุ่นแรกสุด ทั้งๆที่ EC Strat โด่งดังกว่าหลายสิบเท่า

นอกจากเรื่องความเก่งแล้วผมยังนับถือเรื่องความไวในรอบแรกด้วยครับ เพราะพอรูปขึ้นเขาก็ตอบใด้ทันทีโดยไม่ต้องคิดเลย อย่าง Martin 000-42 นี่ผมยังไม่ทันใด้ดูรูปเขาก็ตอบเลยหลังจากรูปขึ้นจอไม่ถึงสองวินาทีแต่ไม่ยอมอธิบายว่าทำไมถึงรู้ว่าเป็นรุ่นนี้

พวกน้าๆลองดูรูปด้านล่างไม่เกินสองวินาทีแล้วตอบผมหน่อยครับว่าตัวข่้างล่างนี่คือกีตาร์ยี่ห้ออะไร รุ่นไหน

[Image: pXPTAS.jpg]

ขนาดดูมาร์ตินบ่อยมาก ยังตอบไม่ทันเลยครับ รู้แต่ว่ามันไม่ใช่ OM42 แน่นอน เพราะไม่มี inlay ที่ bridge แต่เป็นรุ่นอื่นหรือเปล่าต้องมองที่รายละเอียดอีกที
คนตอบได้เก่งมากกกกกกก ดูสองวินาทีก็ตอบได้
(This post was last modified: 28-08-2012, 07:45 by Maow.)
28-08-2012, 07:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กระทู้แฟนพันธุ์แท้กีต้าร์ ... โพสไม่ได้ เพราะอะไรครับ - by Maow - 28-08-2012, 07:42

Forum Jump: