Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครใช้ TC Desktop Konnekt 6 กับ Windows 7 บ้างครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
มีใครใช้ TC Desktop Konnekt 6 กับ Windows 7 บ้างครับ
ปกติเครื่องผมเป็น Windows XP ใช้งานไม่มีปัญหาอะไร

แล้วเพื่อนจะขอซื้อต่อเจ้า Konnekt 6 ไปใช้ ซึ่งเครื่องมันเป็น Windows 7
ผมก็ให้เอาไปลองใช้ก่อน แต่พอมันเอาไปลองใช้แล้ว การดูหนัง และเล่นโปรมแกรม Cubase 5 ก็กระตุกตลอดเลยครับ
อาการจะเป็นลักษณะเสียงมาแล้วก็หายแล้วก็มา กระตุกๆๆๆ
อัพเดทไดรเวอร์+เฟิร์มแวร์ล่าสุดจากเวบไซต์ผู้ผลิตแล้วครับ

จากนั้นผมลองเอา Konnekt 6 กลับมาใช้กับเครื่องผมซึ่งเป็น Windows XP ก็ไม่มีปัญหาอะไร
ก็เลยสรุปว่าคงจะเป็นเพราะ Windows 7 นี่ล่ะครับ

เคยอ่านเจอว่า Port Firewire ถ้าเป็นชิปของ VIA จะไม่คอยดีและมีปัญหา
แต่เครื่องของผมที่เป็น Windows XP ก็ใช้ชิบของ VIA ครับ ก็ใช้งาน Konnekt 6 ได้ ไม่มีปัญหาอะไร

เลยต้องมารบกวนถามว่ามีใครใช้ TC Desktop Konnekt 6 กับ Windows 7 แล้วไม่มีปัญหาอะไรบ้างครับ
อยากจะขอคำแนะนำครับ ว่าผมต้องบอกให้เพื่อนแก้ไขอะไรยังไงบ้าง
ต้องซื้อ firewire card ที่เป็นชิบของ TI มาเสียบไหมครับ และมันจะใช้งานกับ Windows 7 ได้ปกติเหมือน XP ไหมครับ

ขอบคุณครับ
07-09-2012, 17:43
Find Like Post Reply

Forum Jump: