Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ
Maow Wrote:น้าปิ๋วครับ ได้เยอะเลยนิครับ
ทั้ง roland AC90 เหมือนของจารย์ปุ๊ ตัวนี้ไม่น่าเกิน 3 หมื่นมั้งครับ
หรือ Fender Acoustasonic SFX II ตัวนี้ 31500 บาท (net) ที่เบ๊ เป็นแบบ 2 x 80 W
เท่าที่นึกออกตอนนี้มีเท่านี้ครับ จะเอามาต่อกับไมค์ SM86 หรือเปล่า หรือว่าเจาะมาร์ตินซะแล้ว

เรียบร้อยไปแล้วครับพี่หม่าว....ถามพี่บูดูสิครับว่าเป็นเช่นไร เพราะแกลองของผมอยู่พักนึงอ่ะครับ
ส่วนเรื่องเจาะกีต้าร์ ผมเพิ่งรู้ครับว่าความรู้สึกเป็นเช่นไร กับคำที่บอกกันว่ากีต้าร์ตัวที่เรารักเป็นอะไร หรือ ไปทำอะไร มันรู้สึกเป็นยังไง....งานนี้กระจ่างเลยครับ
แต่ก็ดีครับพี่เธอจะได้อยู่กับผมตลอดไป....เพราะเป็น HI-END ตัวแรกที่ผมมี มันมีค่าทางจิตใจมากครับ
แต่ตัวต่อไปผมไม่เจาะแน่นอนทีนี้จะเอาไมค์จ่อเลย
ส่วนเรื่องแอมป์ roland AC-90 ของหมดครับผมถามมาแล้ว..แล้วไม่รู้จะสั่งมาอีกรึเปล่าด้วยครับ
13-03-2008, 21:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: บทวิจารณ์ acoustic amp แบบจะจะ - by เฒ่าทารก - 13-03-2008, 21:30

Forum Jump: