Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ
(19-08-2012, 11:54)gunkub Wrote: คือตอนนี้ได้ทุนเรียน High school ที่อเมริกาครับ แล้วเพื่อนกับคนรู้จักฝากซื้อกีตาร์ตรึม

อยากทราบว่าจะส่งกีตาร์กลับแบบไม่ให้โดนภาษีทำไงบ้างครับ

ปล.ของผมถือขึ้นเครื่องส่วนตัวอยุ๋แล้วครับ

เรื่องการใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีอย่างถูกต้องตามกฏหมายนั้นไม่ใช่ประเด็นของกระทู้นี้ครับเพราะเจ้าของกระทู้ทราบอยู่แล้วว่าการเอากีต้าร์ของตัวเองขึ้นเครื่องส่วนตัวกลับมาด้วยนั้นใด้รับการยกเว้นภาษีอยู่แล้ว คำถามคือเมื่อมีคนฝากซื้อหลายตัว (เพื่อนและคนรู้จัก) จะส่งกลับแบบไหนถึงจะไม่โดนเก็บภาษี

เรื่องแบบนี้ผมอ่านแล้วอึ้งครับ เมื่อผู้ถามยังไม่เคยเสียภาษีเงินใด้แม้แต่บาทเดียวเพราะเป็นนักเรียนที่ใด้ทุนจากเงินภาษีของคนไทยคนอื่นซึ่งรวมถึงผมด้วยแล้วยังมาถามแบบนี้อีกหรือ

ผมก็เป็น "มนุษย์เงินเดือน" เหมือนกับน้าๆหลายคนในบ้านนี้ คุณทราบไหมครับว่าปีที่แล้วมีคนไทยเสียภาษีเงินใด้กี่คน

http://thaipublica.org/2012/04/personal-...molished3/

[Image: NGdbSm.jpg]
24-08-2012, 17:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอผู้ที่มีความรู้เรื่องเอากีตาร์กลับไทยหน่อยครับ - by pood - 24-08-2012, 17:22

Forum Jump: