Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เพลงของลููกสาว
Author Message
thepguitar Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: เพลงของลููกสาว
(06-08-2012, 09:52)SARUN Wrote: ฟังแล้ว...ดีครับ !!
เห็นได้จาก มีการเลือกทางเดินทำนองที่สอดคล้องไปกับทางเดินคอร์ด และเพิ่มสีสรร ด้วยการเปลี่ยนคีย์เพลงในช่วงท้ายๆ
เพลงที่แต่งออกมา ดูมีแรงบันดาลใจหรืออิทธิพลจากแนวเพลงรอบๆตัวตามวัยของคนแต่ง อาจจะดูไม่หวือหวา แต่ข้อดีคือ ฟังได้ซ้ำๆบ่อยๆครั้ง โดยไม่น่าเบื่อเร็ว...
ข้อแนะนำในการพัฒนาต่อไป...ลืมเพลงนี้ไปซะ แล้วลองแต่ง แนวทางๆนี้ไปอีกเรื่อยๆ ซัก 2-3 เพลง หลังจากนั้น..ลองเปลี่ยนแนวทาง!!

(ฟังจากวิธีดำเนินทำนอง...เดาว่า เพลงนี้ต้องมีการเขียนเนื้อเพลงไว้แล้วแน่ๆ )

ขอบคุณน้า sarun และน้าทุกท่านมากครับ

เพลงนี้ลูกสาวแต่งไว้ยังไม่มีเนื้อร้องครับ ได้ยินเค้าเล่นจากเปียโนเลยบอกเอาโน๊ตมาแจมกัน แต่มีเพลงอื่นที่เค้าแต่งไว้อีก 2-3 เพลงแล้วแต่งเนื้อร้องไว้แล้ว ไว้เล่นแล้วจะมาโพสต์ให้ฟัง เพราะโดยส่วนตัวผมก็ไม่มีความรู้ด้านดนตรีเลยครับ เลยอยากขอความเห็นน้าๆครับ
06-08-2012, 14:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เพลงของลููกสาว - by thepguitar - 06-08-2012, 14:17

Forum Jump: