Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 2.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานประกวดกีตาร์ทรง Dreadnought (Not Dead Note) ครั้งที่ 1.
Author Message
Taylor814aura Offline
Senior member

Likes Given: 81
RE: งานประกวดกีตาร์ทรง Dreadnought (Not Dead Note) ครั้งที่ 1.
กลับมาจากงานที่ร้านเมื่อคืนก็สุขใจครับ มีสมาชิกเยอะแยะตามกันมาเรื่อยๆ ผมไปถึงคนที่๔ พี่ป๋อ พี่โนบิตะ น้องอาร์ต(ตีกลองเก่งๆ)มา Set up เป็นทีมแรกเหมือนเดิม ผมมีโอกาศก็ลองใช้ Tone Matchต่อกับ L1S ผ่านสายLan Cat 6 เสียงก็เต็มดีครับ กีต้าร์ตัวเอกของงานคือ SantaCruz Koa Cutaway มีคนมาจับเล่นตลอดเวลา เสียงไม่ต้องให้บอก แต่ดูสวยมากครับ ตอนพี่เป็กเล่นเพลงชุดแรกให้ฟังคนทุกคนก็ทานไปด้วย ถ่ายคลิปด้วยไอแพดไปด้วย มีปาปาราซี่มาที่งานด้วยครับแอปถ่ายคนสวยๆหล่อๆไปหมดแบบธรรมชาติไม่ให้เก๊กโดยใช้เลนส์ยาวเท่านี้......ภาพน่าจะแจ่มครับ โต้ะที่ผมนั่งครบ ๕ คน เป็นชุดแรกก็ได้อาหารก่อน เร็วมากครับ แป๊ปเดียวยกมาเต็มหมดเลย ผม พี่ไข่ไก่ พี่แบร์คลอว์ กับน้องการ์ตูนคนสวย พี่เป้กทานไปด้วยชมน้องผู้ชายตัวเล็กๆ(กว่าผม)เล่นกีต้าร์ตัวเดียว เอาอยู่ทั้งร้านครับ พลังเกินตัวเป็นเพื่อนของพี่ปิ๊งแล้วบ้านอยู่แถวร้านพอดีเลยมาเล่นโชว์ฟรีไม่เก็บตังค์ครับ โต้ะข้างมีพี่โหน่ง มากับคุณหมอคนสวยและเอนจิเนียร์หญิงคนเก่ง ( เล่นกีฬาทุกอย่าง ร้องเพลง เคยูแบนด์ ) เพื่อนของพี่ปิ๊งทีขึ้นไปดูโอนั่นแหละครับ ส่วนข้างโต๊ะผมก็มีพี่โฟล์คแมนมานั่งคุยสลับพี่หมูน้าเรียว RPM มาครบทีม น้าเรียวปากหวานตามเคยบอกหน้าซีกซ้ายผมดูดีมาก ..ป๊าดด เดี๋ยวสั่งกีต้าร์ตัวใหม่เลยดีไหมเนี๊ยะ นัดกับพี่โฟล์คดิบดีจะแจม Rocky Mountain High ซะหน่อย ตอนกลางๆยกมือไหว้ลากลับก่อน เพราะงานเข้าตอนดึกครับ..อดเลย หน้าเวทีมีคอมเมนเตเตอร์ของเดอะน๊อยส์ไทยแลนด์มาดำเนินรายการตลอดโดยมีน้องพิจชี่กับแม่แป๋มนั่งอยู่กับพี่อบกับโปรดิวเซอร์คนสวย(อีกแล้วครับ..คนสวยเยอะมาก งานนี้ จริงๆ)จากทีวียักษ์ช่องหนึ่ง มีไอแปดในมือถ่ายตลอดครับ เอาไปลงช่องไหนบอกหน่อยครับ จะตามไปดู..ไปทานข้าวก่อนนะเดี๋ยวมาเล่าต่อ..
01-12-2013, 10:21
Find Like Post Reply
[-] The following 5 users Like Taylor814aura's post:
Bearclaw (01-12-2013), Olanla (01-12-2013), povation (01-12-2013), Real (02-12-2013), poPPie (04-12-2013)

Messages In This Thread
RE: งานประกวดกีตาร์ทรง Dreadnought (Not Dead Note) ครั้งที่ 1. - by Taylor814aura - 01-12-2013, 10:21

Forum Jump: