Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ความประทับใจ กับกีตาร์ดี ๆ ที่คนไทยก็ทำเป็น
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ความประทับใจ กับกีตาร์ดี ๆ ที่คนไทยก็ทำเป็น
น่าชื่นชมยินดี
น่าภาคภูมิใจ
คนไทยก็สามารถทำกีต้าร์เครื่องดนตรีฝรั่ง
ได้คุณภาพไม่อายต้นฉบับ
ผมเต็มใจและอยากจะยืดอก
โดยมีกีต้าร์ฝีมือคนไทยอยู่บนตัก
และร้องเพลงอย่างเต็มอารมณ์

งานของช่างสมชายร่ำลือจนเกิดกระสันอยากเห็นและอยากสัมผัส
แต่ทว่ายังมิมีโอกาส แม้แค่ได้ยินกิตติศักดิ์ ผมก็หูเบาไปแล้วเกินครึ่ง
ส่วนงานฝีมือคนไทยท่านอื่นนั้น ผมมีโชคได้รู้จักและสัมผัสมาแล้วเพียงหนึ่งเดียว
จนคุ้นเคยกันระดับหนึ่ง ถึงขนาดผมตกลงใจให้ช่างผู้นี้ทำกีต้าร์สำหรับผม
แต่ขณะนี้อยู่ระหว่างการสร้าง ผมกำลังรอคอยด้วยความระทึกใจ
ช่างผู้นี้คือ..ช่างเอ พันธ์ชาญวิทย์กีต้าร์
กว่าที่ผมจะตกลงใจให้ช่างเอทำ ผมได้ทดลองผลงานเขามาแล้ว5ตัวจึงตัดสินใจ
ด้วยเหตุผลไม่กี่ข้อ ข้อแรกผมอยากสนับสนุนฝีมือคนไทย
ข้อสองผลงานเขาพัฒนาอยู่ตลอด จากตัวที่1-5ที่ผมมีโอกาสได้ลอง
ผมคิดว่างานของเขาดีขึ้นเรื่อยๆ และเสียงที่ได้ก็ไม่แพ้กีต้าร์ฝรั่ง แถมยังดีกว่าบางยี่ห้อเสียด้วยซ้ำ
ข้อสามผมอยากภาคภูมิใจกับการมีกีต้าร์ที่มันถูกสร้างขึ้นมาสำหรับผมโดยเฉพาะ
ข้อสี่ผมอยากมีส่วนร่วมในการสร้างประสบการณ์ เพื่อเพิ่มทักษะให้เขาได้พัฒนาต่อไป
เพราะเขามิมีเงินทุนในการสร้างกีต้าร์มากนัก ผมจึงอยากให้เขาได้มีโอกาสได้ใช้กีต้าร์ที่จะทำให้ผม
เป็นทางผ่านเพื่อสั่งสมประสบการณ์ต่อไป และผมเชื่อว่าผลงานของเขาจะดีขึ้นไปเรื่อยๆหากเพียงแต่เราให้โอกาสเขา
และข้อสุดท้ายที่ผมให้เขาทำกีต้าร์ให้ผมคือ......เขารักกีต้าร์
มีคำพูดหนึ่งที่เขาเคยบอกผม.....เขารักอาชีพนี้ การทำกีต้าร์คืออาชีพที่เขาเลือกแล้ว แล้วตอนนี้ครอบครัวเขาได้ฝากชีวิตไว้กับการทำกีต้าร์ เพราะฉะนั้นเขาจะต้องทำสิ่งที่เขารักให้ดีที่สุด เพราะมันคือชีวิตของเขา...
ด้วยคำพูดนี้ของเขา ผมจึงเต็มใจให้เขาทำกีต้าร์ให้ผมอย่างวางใจ

ส่วนผลงานของช่างคนอื่นๆผมก็ยังไม่เคยได้ลอง แต่ผมเชื่อว่าคนไทยถ้าจะทำอะไรจริงๆ ฝีมือไม่แพ้ฝรั่งแน่นอน
ผมเชื่อและขอให้กำลังใจช่างทำกีต้าร์คนไทยทุกคนครับ
11-09-2007, 23:51
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ความประทับใจ กับกีตาร์ดี ๆ ที่คนไทยก็ทำเป็น - by boobyblue - 11-09-2007, 23:51

Forum Jump: