Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ตัวใหม่ของจ๋าค่ะ
Author Message
merlot Offline
Yokee Playboy

Likes Given: 0
RE: กีตาร์ตัวใหม่ของจ๋าค่ะ
ยินดีด้วยครับ กีต้าร์ยี่ห้อนี้เคยเล่นนะ แต่เป็นทรง Strat

ชอบ Neck Shape ของมันมากคอมันบางมาก คุณจ๋า เอามาปั่นได้เลย เล่น Classic อยู่แล้วนี่ครับ ต่อไปเล่น Neo-Classic มันซะเลย จะได้เป็น ลมกรด หญิง แห่ง บ้านสีฟ้า
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
11-04-2008, 08:55
Find Like Post Reply
tonnam_pai Offline
Member

ผมว่าคุณจ๋าซื้อถูกนะครับ ตัวนี้ผมยังเกือบจะซื้อเลยโทรไปต่อเขาไม่ยอดลด ..สุดท้ายเลยตกเป็นของคุณจ๋า
11-04-2008, 12:03
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....ป้า จ๋า ครับ ......มันเป็นของเราแล้ว ต้องดี ต้องถูก แน่นอนครับแค่ถนัดมือ ป้า จ๋า ก็คุ้มแล้วครับ ...... ป้าจ๋า เข้ามาในห้องนี้ทำให้คึกคักดีครับ......แวะมาบ่อยๆนะครับ....

Attached Files Image(s)

11-04-2008, 12:21
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

ค่าน้า^_^ จ๋าไม่คิดอะไรมากค่ะ มีอะไรก็เล่นได้ทั้งนั้นถ้าอยากจะเล่นนะคะ แต่ถ้าไม่อยากเล่นยังไงซะก็ไม่จับเลย อิอิ

อ้อ ตอนนี้ยังขาดแอมป์ซ้อมที่บ้านค่ะ ควรจะเอาอะไรดีคะ แบบเล็กๆซ้อมในห้องนอนได้ เสียงแบบเก่าๆหน่อยจะดีมากเลยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
เจ้าอ้วน
12-04-2008, 01:06
Website Find Like Post Reply
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ผมเคยเสียบเข้าวิทยุสเตอริโอออกลำโพงหน้ากากผ้าไหมวางซ้อนกัน หลายตัว
แล้วจินตนาการว่าเล่น แร็ก มาร์แชล ปรับหน้าตู้้ด้วยนะ..แป๊บเดียว...โครมมมมมม !!!

กร๊ากกกกกก...ลงมากองเต็มบ้านเลย

เพ้อเจ้อจริงๆ ตอนเด็กๆ เนี่ย แหะ ๆ ๆ อย่าเลียนแบบนะ Tongue

เอาไว้ฝึก แอมป์จีนแดงถูกๆ ก็พอได้
ผมเคยเห็นของว๊อชเบิร์น รุ่นหมาเลว มี reverb,Overdrive ในตัวด้วย 25 watt พอแล้ว(มั๊ง)
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-04-2008, 09:17
VIP member

.....นี่เลยครับ.....แอมป์สำหรับนักเล่นกีต้าร์ตัวจริงแต่ไม่ฟุ่มเฟือย.....ยี่ห้อ..Firstman....แอมป์จีนทรานซิสเตอร์ล้วน 25 วัตต ราคาของใหม่ 2800 ต่อได้.....ที่หลังกระทรวง.....เวลาซื้อควรพาผู้สูงอายุไปด้วยย้ำควรพาผู้สูงอายุไปด้วย.....คนขายมันจะบริการดี.......ผมซื้อ 2500 ครับซื้อมา2 ตัวเลย(ไม่ขายต่อครับ)ซื้อมาครั้งละตัว เห็นว่ามันทนเสียงดังเสียงดี.......มีดีเลย์ รีเวิป กะ เสียงแตกในตัว.......นี่กะจะไปถอยอีกตัว.......เอาไว้แบกไปแจมกะชาวบ้านดีนักแล

12-04-2008, 09:48
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
กีต้าร์เก่า Wrote:.....นี่เลยครับ.....แอมป์สำหรับนักเล่นกีต้าร์ตัวจริงแต่ไม่ฟุ่มเฟือย.....ยี่ห้อ..Firstman....แอมป์จีนทรานซิสเตอร์ล้วน 25 วัตต ราคาของใหม่ 2800 ต่อได้.....ที่หลังกระทรวง.....เวลาซื้อควรพาผู้สูงอายุไปด้วยย้ำควรพาผู้สูงอายุไปด้วย.....คนขายมันจะบริการดี.......ผมซื้อ 2500 ครับซื้อมา2 ตัวเลย(ไม่ขายต่อครับ)ซื้อมาครั้งละตัว เห็นว่ามันทนเสียงดังเสียงดี.......มีดีเลย์ รีเวิป กะ เสียงแตกในตัว.......นี่กะจะไปถอยอีกตัว.......เอาไว้แบกไปแจมกะชาวบ้านดีนักแล

ถูกจริงๆ ด้วยพี่ น่าซื้อแล้วไปยืมกีต้าร์พี่มาเสียบเล่นมากๆ Smile
============ เพื่อความบันเทิง =============

12-04-2008, 10:52
VIP member

....การไปซื้อ แอมป์ ลองเดินดูไปเรื่อยๆนะครับ.....ยี่ห้อ Fristman Model G-402....ตัวไม่ใหญ่ครับ รูปครึ่งวงกลม(ด้านหน้ามันโค้งๆ)......น่าจะมีขายแทบทุกร้าน.....บางร้านบอกราคา 3500 ก็มี......แต่ถ้าอยู่ แถวดินแดง (กทม.2) ตรงปากซอย รร พร้อมพรรณ จะมีร้านขายกีต้าร์ 2 ร้าน(ร้านเดียวกันแต่ทำฟรอมเป็นคนละร้าน).....เป็นสาขาจากร้านหลังกระทรวงฯ.....ผมซื้อจากที่นี่ครับ.....ถ้าไปซื้อก็อ้างไปเลยว่าน้าใฝกให้มาซื้อเป็นตัวที่ 3 (เพราะของเก่าโดนขโมยไปแล้ว....ทำตาแดงๆจะร้องให้ด้วยนะ).....ซื้อกะคนขายเป็นผู้ชายคนจีนไม่หนุ่มไม่แก่(เจอลูกจ้างมันเรียกยายเจ้ลูกเดียว) จะได้ลด.....แต่ถ้าเจอเมียละก็......ทำใจทำใจครับ.......อะ...อะ....อะ.....เป็นไงครับวิธีการซื้อของของ นาย กีต้าร์เก่า.........อย่าลืมควักเงินให้เขาดูด้วยนะครับว่ามีมาแค่ 2500.....อย่าควักออกมาเกิน นะ.......อิ...อิ....

12-04-2008, 11:08
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

โหว..อาจารย์จ๋า สายเอ็น จะจับไฟฟ้า สายเหล็ก ซะแล้ว

แจ่มได้อีกจ้า ^^
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-04-2008, 11:17
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

กีต้าร์เก่า Wrote:....การไปซื้อ แอมป์ ลองเดินดูไปเรื่อยๆนะครับ.....ยี่ห้อ Fristman Model G-402....ตัวไม่ใหญ่ครับ รูปครึ่งวงกลม(ด้านหน้ามันโค้งๆ)......น่าจะมีขายแทบทุกร้าน.....บางร้านบอกราคา 3500 ก็มี......แต่ถ้าอยู่ แถวดินแดง (กทม.2) ตรงปากซอย รร พร้อมพรรณ จะมีร้านขายกีต้าร์ 2 ร้าน(ร้านเดียวกันแต่ทำฟรอมเป็นคนละร้าน).....เป็นสาขาจากร้านหลังกระทรวงฯ.....ผมซื้อจากที่นี่ครับ.....ถ้าไปซื้อก็อ้างไปเลยว่าน้าใฝกให้มาซื้อเป็นตัวที่ 3 (เพราะของเก่าโดนขโมยไปแล้ว....ทำตาแดงๆจะร้องให้ด้วยนะ).....ซื้อกะคนขายเป็นผู้ชายคนจีนไม่หนุ่มไม่แก่(เจอลูกจ้างมันเรียกยายเจ้ลูกเดียว) จะได้ลด.....แต่ถ้าเจอเมียละก็......ทำใจทำใจครับ.......อะ...อะ....อะ.....เป็นไงครับวิธีการซื้อของของ นาย กีต้าร์เก่า.........อย่าลืมควักเงินให้เขาดูด้วยนะครับว่ามีมาแค่ 2500.....อย่าควักออกมาเกิน นะ.......อิ...อิ....
อิอิ น้ากีตาร์เก่า เดี๋ยวจ๋าไปลงคอร์ส acting ก่อนนะคะ แต่คงไปเอาที่หลังกระทรวงแหละค่ะ ใกล้ๆที่ทำงานเยย
.::.pOoH.::. Wrote:โหว..อาจารย์จ๋า สายเอ็น จะจับไฟฟ้า สายเหล็ก ซะแล้ว

แจ่มได้อีกจ้า ^^

อาจารย์ปุ๊ก็ เป็นเรื่องของเด็กซนๆ อยากลองนั่นลองนี่อะค่ะ ว่าแต่ไม่ปไหนหรอคะวันนี้นี่
เจ้าอ้วน
12-04-2008, 11:53

Forum Jump: