Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: 1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar
300 บาท รวมปรับ Action จนพอใจ ครับ (ได้ความรู้หน้างานฟรีอีกด้วย)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-04-2008, 01:11
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: 1995 Lowden O38 Brazilian Rosewood/Cedar
น้าสันเอารูปมาลงเพิ่ม ถ่ายกับทุ่งทานตะวัน ทำให้กีตาร์ Lowden O38 ตัวนี้โดดเด่นยิ่งขึ้นมาก
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-04-2008, 01:14
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
ขอบคุณที่แนะนำช่างกีตาร์ฝีมือดี งานประณีตอีกหนึ่งท่านครับ จริงๆผมเห็นช่างมดมานานแล้วตอนที่ไปหาช่างนิด แต่ไม่นึกว่าจะรับงานลักษณะนี้ Smile

งาน setup กีตาร์ เป็นงานที่ต้องการความเอาใจใส่ ประณีต และใจเย็น ยิ่งมีการติดตั้งภาค preamp โดยเป็น split saddle แบบ Lowden ยิ่งต้องการความชำนาญมากขึ้น ผลออกมาผมประทับใจมากๆครับ ไม่เสียของที่อุตส่าห์สั่งซื้อ pre มาใหม่สำหรับเจ้าอ้วน ตอนลองช่างมดก็ยกเอา AER 60W มาให้ลองอีกต่างหาก

ผมหิ้วกลับบ้าน 2 ตัวอย่างมีความสุข แถมค่าใช้จ่ายก็ถูก กีตาร์ก็ขัดให้ใหม่ทุกจุด ดีใจจริงๆจ้า

ป.ล. ผมลองเปรียบเทียบระหว่างมี piezo กับไม่มี piezo โดยใช้ของ fishman เป็นหลัก โดยมี action ที่เทียบเท่ากัน ความดังของเสียงเวลาเล่น แทบจะไม่มีความแตกต่างครับ แต่พอลองใช้ SM86 จ่อดู ก็รู้สึกว่ามันเหนือกว่ามาก แต่ไม่ค่อยสบายเวลาเล่นเท่านั้นเอง Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
22-04-2008, 13:08
Find Like Post Reply
bbnet Offline
Junior member
**

Brazilian Rosewood ลายสวยมากเลยครับ
22-04-2008, 13:16
san Offline
สัน

povation Wrote:หลังจากที่ได้ปรับเปลี่ยน Saddle ใหม่ โดยช่างมด
ทำให้พลังเสียงส่งออกมาเต็มๆ เจ้าของถึงกับยิ้มแก้มปริ ไปพร้อมๆกับ หูกระดิก

หู นะครับไม่ใช่นิ้วมือ มันคงไม่กระดิกอะไร ได้ง่ายๆอย่างนั้นหรอกครับ

ยิ่งโดยเฉพาะ คนหูตูบอย่างผม กระดิกไม่ได้ ได้แต่ กระเดี้ยว อย่างเดียว...

povation Wrote:น้าสันเอารูปมาลงเพิ่ม ถ่ายกับทุ่งทานตะวัน ทำให้กีตาร์ Lowden O38 ตัวนี้โดดเด่นยิ่งขึ้นมาก

ขอบคุณครับ ชอบสีเหลืองเหมือนกันหรอครับ มาอยู่ชมรมคนรักสีเหลืองกับผมมั๊ยครับRolleyes

.::.pOoH.::. Wrote:ขอบคุณที่แนะนำช่างกีตาร์ฝีมือดี งานประณีตอีกหนึ่งท่านครับ จริงๆผมเห็นช่างมดมานานแล้วตอนที่ไปหาช่างนิด แต่ไม่นึกว่าจะรับงานลักษณะนี้ Smile

งาน setup กีตาร์ เป็นงานที่ต้องการความเอาใจใส่ ประณีต และใจเย็น ยิ่งมีการติดตั้งภาค preamp โดยเป็น split saddle แบบ Lowden ยิ่งต้องการความชำนาญมากขึ้น ผลออกมาผมประทับใจมากๆครับ ไม่เสียของที่อุตส่าห์สั่งซื้อ pre มาใหม่สำหรับเจ้าอ้วน ตอนลองช่างมดก็ยกเอา AER 60W มาให้ลองอีกต่างหาก

ผมหิ้วกลับบ้าน 2 ตัวอย่างมีความสุข แถมค่าใช้จ่ายก็ถูก กีตาร์ก็ขัดให้ใหม่ทุกจุด ดีใจจริงๆจ้า

ป.ล. ผมลองเปรียบเทียบระหว่างมี piezo กับไม่มี piezo โดยใช้ของ fishman เป็นหลัก โดยมี action ที่เทียบเท่ากัน ความดังของเสียงเวลาเล่น แทบจะไม่มีความแตกต่างครับ แต่พอลองใช้ SM86 จ่อดู ก็รู้สึกว่ามันเหนือกว่ามาก แต่ไม่ค่อยสบายเวลาเล่นเท่านั้นเอง Smile

ดีใจด้วยนะจ๊ะ เห็นเจ้าอ้วนทางนั้นมีความสุข เจ้าอ้วนทางนี้ก็สุขใจไปด้วยจ้าBig Grin

bbnet Wrote:Brazilian Rosewood ลายสวยมากเลยครับ

ขอบคุณครับ ...Taylor ไม้ Meple ของน้า bbnet ก็สวยเหมือนกันนะครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
24-04-2008, 13:35
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

กีตาร์สวยมากครับ.. เพิ่งจะได้เข้ามาชม..
ดีใจด้วยนะครับ..

เอ่อ...น้าสัน.. อะไรที่ผ่านมาก็ให้ผ่านไปนะ..
ดีกันนะตัวเอง..

ก็กีตาร์ตัวเองเนี่ย.. น่ากอด.. น่าลูบไล้จัง..

เค้าไม่แซวตัวเองแล้วนะ..
เดี๋ยวเจอกัน.. ตัวเองจะไม่ให้เค้าได้ลองฟังเสียงเพราะ ๆของกีตาร์ตัวนี้อ่ะ..

ดีใจด้วยครับ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
06-05-2008, 14:54
kjb_kevin82 Offline
Member

สวยโคตรๆ
08-05-2008, 13:56
Paisan Offline
Member

Likes Given: 2
กีตาร์สวย ฉากหลังงาม ฝีมือถ่ายภาพก็เยี่ยมครับ
John Lennon: "A dream you dream alone is only a dream. A dream you dream together is reality."
09-05-2008, 00:52
san Offline
สัน

โฟล์คน้อย Wrote:กีตาร์สวยมากครับ.. เพิ่งจะได้เข้ามาชม..
ดีใจด้วยนะครับ..

เอ่อ...น้าสัน.. อะไรที่ผ่านมาก็ให้ผ่านไปนะ..
ดีกันนะตัวเอง..

ก็กีตาร์ตัวเองเนี่ย.. น่ากอด.. น่าลูบไล้จัง..

เค้าไม่แซวตัวเองแล้วนะ..
เดี๋ยวเจอกัน.. ตัวเองจะไม่ให้เค้าได้ลองฟังเสียงเพราะ ๆของกีตาร์ตัวนี้อ่ะ..

ดีใจด้วยครับ..

ขอบคุณมากครับ

ปากหวานเลยนะจ๊ะ....น้าโฟล์ครูปหล่อBig Grin

ผมรู้ว่าที่ผ่านมา เราชอบหยิกแกมหยอก กันด้วยคำพูดที่น่ารัก

ผมไม่ถือหรอกจ้า(ถือ แล้วมันเมื่อย ปล่อยวางหรือให้คนอื่นถือให้ สบายใจกว่าเนอะ)

ถ้ามีโอกาสจะเอามาให้น้าโฟล์คกอดและลูบไล้ อย่างที่ใจน้าโฟล์คปราถนาเลยครับ

ขออย่างเดียว กอดได้ ลูบได้ แต่ห้ามดีดนะจ๊ะ....อิอิ(ดันขอแค่กอด กับลูบไล้ คริ คริRolleyes)
(คลิ๊กครับ)
11-05-2008, 16:03
san Offline
สัน

kjb_kevin82 Wrote:สวยโคตรๆ

ขอบคุณมากครับ

น้า kjb_kevin82 ใส่เสื้อสูทหล่อ และยังยิ้มหวานอีกนะครับ มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ

Paisan Wrote:กีตาร์สวย ฉากหลังงาม ฝีมือถ่ายภาพก็เยี่ยมครับ

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาชื่นชม

ฝีมือการถ่ายภาพส่วนใหญ่ ก็มาจากฝีมือระดับอาชีพ(ทนาย) ของน้าป๋อครับ

ส่วนมาก น้าป๋อกับผม ชอบไปถ่ายรูปด้วยกันครับ

ล่าสุดน้าป๋อ จะชวนผมถ่าย Nude คู่กัน แต่ผมไม่ยอมครับ!!! ....(เพราะ...ให้ค่าตัวผมน้อยไปครับ)
Big Grin
(คลิ๊กครับ)
11-05-2008, 16:14

Forum Jump: