Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
Author Message
pokdeng Offline
Member

Likes Given: 0
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ
แบบคาดซาวนด์โฮลก็ไม่ชอบ
เห็นกระทู้ใกล้ๆ กันมีเปรียบมวย K&K และ ibeam
รบกวนถามต่อเลยแล้วกันครับ
สำหรับ L10 น่าจะเหมาะแบบไหนมากกว่าครับ
ผมใช้เล่นร่วมกับซาวนด์คาราโอเกะด้วย และบางครั้งใช้เล่นร่วมกับแบนด์
ปกติจะใช้แต่กีตาร์ที่มีปรี มีโวลุ่ม แบบนี้ไม่รู้จะถนัดแค่ไหนเหมือนกัน
หรือจะใช้แบบเปียโซ่ดีครับ เจาะแค่นิดเดียวคงไม่เป็นไร
ว่าจะดัดแปลงเอาชุดปรีลงกล่องมาปรับข้างนอก ไม่ต้องเจาะติดตัวกีตาร์

ถ้าแนะนำตัวไหน สนนราคาอยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
19-07-2012, 10:55
Find Like Post Reply
dayw Offline
Junior member
**

RE: พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
ลองดู LR.Baggs Anthem ด้วยนะครับ เสียงเป็นธรรมชาติดี แต่ราคาจะสูงนิดนึง
หรือไม่ก็เลือกติด piezo แบบ passive แล้วซื้อ DI.Box ที่มีปรีดีๆ มาใช้ก็ดีนะครับ
19-07-2012, 11:25
Member

RE: พอดีเพิ่งได้ L10 มา ไม่อยากเจาะปรีให้เสียของ ใช้ปิคอัพแบบไหนดีครับ
หรือไม่ก็เลือกติด piezo แบบ passive แล้วซื้อ DI.Box ที่มีปรีดีๆ มาใช้ก็ดีนะครับ

ตามปกติผมต่อเข้ามิกซ์และนั่งใกล้มิกซ์อยู่แล้วครับ น่าจะโอเคอยู่
ว่าจะแบบนี้เหมือนกันครับ ราคาไม่สูงดี เพราะค่าตัวกีตาร์ ทำเอาไม่เหลืองบแล้วครับ อิๆ
ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะ
19-07-2012, 11:46
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
แนะนำ Fishman Matrix VTC ครับ เสียงมาตรฐานเหมาะสำหรับเล่นกับดนตรี backup หรือแจมกับกีต้าร์อื่น L10 เบสไม่บวมอยู่แล้ว ถ้าใส่ตระกูล LR Baggs หรือ K&K นี่จะใด้เสียงที่ค่อนข้างจมถ้าเล่นกับเครื่องดนตรีอื่น ติดต่อช่างชาญ 085-904-2230 ใด้ครับเพราะตอนนี้แกมีของอยู่เกือบทุกยี่ห้อและน่าจะให้คำแนะนำใด้ดีกว่าผมเพราะแกติด pickup ให้ตระกูล L เป็นสิบๆตัวแล้ว
19-07-2012, 18:28
Member

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ จากทุกท่านครับ
ตกลงผมได้ Fishman Infinity มาติดตั้งเรียบร้อยแล้วครับ เสียงโอเคใช้ได้ครับ แต่คอนโทรลเลอร์ติดกาวไม่ค่อยอยู่
25-07-2012, 14:42

Forum Jump: