Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
Author Message
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
http://www.youtube.com/watch?v=IA0kx9ZbO...re=related

Zakk ใช้กีตาร์อะไรเหรอครับ เพลงนี้ เสียงเป็นท่อนๆดี อิอิ
09-10-2008, 17:22
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
(09-10-2008, 17:22)lekleklek Wrote: http://www.youtube.com/watch?v=IA0kx9ZbO...re=related

Zakk ใช้กีตาร์อะไรเหรอครับ เพลงนี้ เสียงเป็นท่อนๆดี อิอิ

ปกติผมรู้ว่าหนึ่งใน acoustic guitar ที่ Zakk ใช้เล่น คือ Alvarez DY 62C กับ Alvarez RD 8SB
แต่ตัวที่เห็นใน YouTube นี่คิดว่าไม่น่าจะใช่
อย่างไรก็ตาม ผมสนใจไมค์ ที่ใช้จ่อ...มันถ่ายทอดเสียงตรงไปตรงมาดี น้า lekๆๆ ว่าไหม?...

อ้อ... แล้วที่ตอบอีกกระทู้ ไม่เกี่ยวกับน้า lek ๆๆๆ นะครับ อย่าเข้าใจผิด
(09-10-2008, 17:13)kim_colombet Wrote: เพลง Neon ของ John mayer ใน style accoustic คับ ผมชอบจัง แนะนำเพลงนี้คับ เผื่อน้าๆจะชอบกัน

http://www.youtube.com/watch?v=AzsEzD2fVwE

ผมว่าคุณนี่เป็นคนแปลก!
เหมือนไฮเปอร์ทางความเห็น!!!

ผมเพิ่งแนะนำเพลง ให้น้า ๆ ฟังกันไม่ทันไร
คุณก็สอดเข้ามาเปลี่ยนเรื่อง...เปลี่ยนเพลง....ซะงั้น...!!!

จะไฮเปอร์ทางความเห็นที่ไหนก็ช่าง เป็นสิทธิของคุณ
แต่กรุณาอย่ามาสร้างความรำคาญกับผม...เพราะเดี๋ยวผมเกิดอยากรักษาสิทธิของผมบ้างจะยุ่ง...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 09-10-2008, 22:03 by LittleNomad.)
09-10-2008, 21:12
Website Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
(09-10-2008, 21:12)LittleNomad Wrote:
(09-10-2008, 17:22)lekleklek Wrote: http://www.youtube.com/watch?v=IA0kx9ZbO...re=related

ปกติผมรู้ว่าหนึ่งใน acoustic guitar ที่ Zakk ใช้เล่น คือ Alvarez DY 62C กับ Alvarez RD 8SB
แต่ตัวที่เห็นใน YouTube นี่คิดว่าไม่น่าจะใช่
อย่างไรก็ตาม ผมสนใจไมค์ ที่ใช้จ่อ...มันถ่ายทอดเสียงตรงไปตรงมาดี น้า lekๆๆ ว่าไหม?...

[

http://www.guitarthai.com/classified/que...QID=220439

ลองตัวนี้ดูมั้ยครับพี่ ผมว่าน่าสนทีเดียว
10-10-2008, 14:24

น่าสนใจครับ... แต่คนขายดันไม่ยอมบอกราคา...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
10-10-2008, 15:59
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(10-10-2008, 15:59)LittleNomad Wrote: น่าสนใจครับ... แต่คนขายดันไม่ยอมบอกราคา...

ไมโครโฟนเก่า ไม่รู้สภาพนี่อย่าไปแตะดีกว่าครับถ้าไม่ใช่นักสะสม
อ่านในเว้บ Zakk Wylde ใช้ AKG 414 กับ 451 จ่อกีต้าร์นะครับ
แต่ในคลิปเห็นใช้สัญญาณไป mix กับ piezo
10-10-2008, 16:08

เฮ้ย! เมื่อตอนแรกที่ผมอ่าน มันไม่ใช่แบบนี้นี่วะ

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ขออภัย น้า LittleNomad ด้วยคับ จะไม่สร้างความรำคาญอีก (นึกไม่ถึง) จะไม่โพสอะไรที่ก่อเกิดความ ขุ่นข้องอีกในกระทู้ของท่านตามความเข้าใจผมคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้มีความต้องการให้แนะนำแบ่งปัน เพลงในสไตล์ อันปลั๊กกันฟัง นึกไม่ถึงว่าท่านต้องการ comment ที่เกี่ยวกับเพลงและข้อมูลที่ท่านลงเท่านั้น กราบขออภัยจากใจจริง

เรื่องขออภัย - - ไม่ต้อง! ผมไม่รับ
เรื่องไม่สร้างความรำคาญอีก - - ก็น่าจะควรทำแบบนั้น
เรื่อง (นึกไม่ถึง) - - ต้องหัดนึกให้ถึง

ใช่... ผมต้องการแนะนำแบ่งปัน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมาพูดในประเด็นที่ผมแนะนำ
ส่วนที่ผมต้องเตือนคุณ เพราะหากคุณคิดได้คิดเป็น และอยากจะแนะนำแบ่งปันอะไรบ้าง ก็น่าจะทำก่อนหน้านี้ ไม่ใช่ทะลึ่งทะลุกลางป้องขึ้นมาเกือบจะทันทีที่ผมขุดกระทู้นี้...

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ผมลบให้แล้วนะคับ ขออภัยจิงๆ ขอรับปากว่าจะไม่มีการโพสใดๆ อีก จากผมในกระทู้ของท่าน เมื่อท่านทราบข้อความนี้เรียบร้อยผมก็จะลบ cm นี้อีกเช่นกัน หวังว่าจะสิ้นสุดเท่านี้ ขอรับผิดชอบด้วยการที่ว่า จากนี้ผมจึงขอเปลี่ยนสถานะตนเองเป็นผู้อ่าน เท่านั้น จะไม่ขอตอบกระทู้ใดๆอีก ตราบใดที่ยังมีการแบ่งพักแบ่งพวก หรือที่นี่กูใหญ่ ( เพิ่งเคยเจอเหมือนกัน นึกว่ามีแค่ในผับ ) จนกว่าจะมีคนที่ใหญ่กว่าสนับสนุน

อย่างที่บอก ไม่ต้องขออภัย - - ผมไม่รับ
เพราะมันมิได้เกิดจากความเข้าในสิ่งที่คุณกระทำ

แล้วก็อย่าเข้าใจว่า มีการแบ่งพรรคแบ่งพวก
และกับคำพูด "ที่นี่กูใหญ๋"
กูก็อยากรู้ว่า "มีงหมายถึงอะไร?"

พูดอีกวลี ที่ว่า "จนกว่าจะมีคนที่ใหญ่กว่าสนับสนุน"
หาก "มีคนสนับสนุน" แล้วไง
ลูกผู้ชายไม่ต้องพึ่งชายกระโปรงใครครับ...

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ปล. การถูกมองว่าเป็น hyper ทางความคิดผมรู้สึกเฉยๆเพราะที่นี่คือ webboard เป็นที่แสดงความคิด เพียงแต่ผมคงผิดที่ผิดเวลา ผิดกระทู้ เพราะบางกระทู้ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อต้องการ comment แค่เพียง ใช่คับพี่ ดีคับผม เหมาะสมคับท่าน

ประเด็นนี้...
ผมไม่ได้มองว่าคุณไฮเปอร์ทางความคิด แต่มันมีตรรกะและหลักฐานเต็มหน้ากระดานอยู่ตามกระทู้ต่าง ๆ

เพราะไม่ว่าใครจะตั้งกระทู้เรื่องอะไร คุณต้องสอดเป็นประจำ
แน่นอน... มันมักผิดที่ ที่เวลา ผิดกาละเทศะ เสมอ ๆ
ซึ่งน้า ๆ เจ้าของกระทู้ เขาอาจเป็นคนรอมชอม ผิดกับผมที่เป็นคนชอบเผชิญหน้า! ถูกผิดดีเลว ผมพูดตรง ๆ ไม่อ้อมค้อม
ซึ่งเกิดเป็นกรณี เพราะคุณดันมาทะลึ่งในกระทู้ที่ผมถือว่าผมมีสิทธิ์ที่จะบอกกล่าวถึงความรู้สึกอย่างชัดเจนตรงไปตรงมา...

คุณพูดถูก...
webboard เป็นที่แสดงความคิดเห็น
คุณก็ได้ทำแล้ว
ผมก็ได้ทำแล้ว
และผมว่าหากใครได้อ่าน ก็ย่อมเข้าใจได้เองว่าอะไรเป็นอะไร!

ประโยคสุดท้ายของคุณ ที่ว่า...
"แค่เพียง ใช่คับพี่ ดีคับผม เหมาะสมคับท่าน"
คุณคิดว่ามันต้องแบบนั้น?

...ทั้งหมดที่ผมกล่าวมานี้ ไม่ได้ต้องการทำความเข้าใจอะไร
แต่เป็นการเตือนครั้งสุดท้าย ว่าอย่ามายุ่มย่ามกับผมอีก
ผมพูดตรง ๆ "กูไม่ใหญ่ แต่กูไม่ชอบหน้ามึง"
10-10-2008, 16:37
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(11-10-2008, 11:28)kim_colombet Wrote: ที่นี่สร้างมิตรมากมาย และ ศัตรู ทั้งที่เปิดเผยตัว และ และที่ไม่เปิดเผยตัว ในเมื่อ เวปบอรด์แห่งนี้ มีคนแบบนี้อยู่ ผมกลัวที่จะถูกทำร้าย ไม่ว่าจะด้วยคำพูด หรือ ทางร่างกาย พอได้อ่านปุ๊บก็โกรธมาก ถึงขั้นเก็บอารมณ์ไว้ไม่อยู่ แฟนผมเตือนว่าอย่าไปใส่ใจเลย ตอนแรกด้วยความที่รักศักดิ์ศรี จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะอยู่เฉยๆ แต่พอตรองดูแล้ววิธีแก้ปัญหามันง่ายนิดเดียว โดยไม่ต้องมีการสูญเสีย ประเทศไทยทุกวันนี้ก็แตกแยกพออยู่แล้ว ในขณะที่ประเทศเป็นแบบนี้ผมกลับมาใส่ใจแค่ ตัวหนังสือของคนที่ผมไม่เคยแม้แต่จะเจอ และเอามาเป็นเรื่องเป็นราว ผมไม่ได้นอนทั้งคืนนั่งคิดดูแล้วว่า มันไม่คุ้มเลย ที่จะต้องมามีอารมณ์กับ เรื่องแบบนี้ ขอโทษคงไม่มีความหมายใดๆแล้ว ขอใช้คำว่า หนี เลยแล้วกัน

แม้ว่าบ้านสีฟ้าจะเป็นบ้านที่อบอุ่น มีความรักและจริงใจให้แก่กันโดยรวม
แต่ก็มิใช่ว่าสมาชิกทุกท่านจะต้องชอบพอกัน ไม่ขัดแย้งกันแต่ประการใดไม่
ความขัดแย้งย่อมเกิดได้ในทุกสังคมตั้งแต่ที่บ้านไปจนถึงระดับโลก
ความขัดแย้งทางความคิดหรือการกระทำที่ไม่ค่อยจะเหมาะสมในบางเรื่องของสมาชิกใดๆ
ก็มีมาอยู่นานๆครั้งแต่แล้วก็สรุปลงด้วยดีหรือไม่ก็ต่างคนต่างอยู่
ผมเชื่อว่าพื้นที่ในบ้านสีฟ้าหลังนี้มีหลายห้องหลายส่วนให้เลือกพักผ่อนกันตามสบาย
ไม่สบายใจห้องใดก็ชอบที่จะย้ายไปอยู่ห้องอื่นที่พูดคุยกันถูกคอสนุกปาก

ผมขอให้น้า kim อย่ามองถึงขั้นว่าสมาชิกใดจะเป็นศัตรูกันเลยนะครับ
ปัญหาเท่าหนวดกุ้ง นอนสะดุ้งจนเรือนไหว... ไปใย
หวังว่าคงไม่มีใครมาโพสต์ต่อนะว่า
หนวดกุ้งที่ผมว่านั้นคือกุ้ง Lobster นะครับ
กลัวนายยอดแยงจริงๆ....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 11-10-2008, 12:10 by povation.)
11-10-2008, 11:51

(11-10-2008, 11:51)povation Wrote: ปัญหาเท่าหนวดกุ้ง นอนสะดุ้งจนเรือนไหว... ไปใย
หวังว่าคงไม่มีใครมาโพสต์ต่อนะว่า
หนวดกุ้งที่ผมว่านั้นคือกุ้ง Lobster นะครับ
กลัวนายยอดแยงจริงๆ....

ผมมาต่อให้เองครับน้าป๋อ...
เพราะมาถึงตอนนี้ มันยิ่งกว่าหนวด Lobster !

สงครามที่มีคำท้ายรบ!!!
ผมรบแน่... แต่เมื่อใด?
ใช่ครับ... "ปัญหาเท่าหนวดกุ้ง ได้นอนสะดุ้งแน่ ๆ"
12-10-2008, 01:54

...เห็น clip นี้แล้ว น่าสงสารเจ้าหนุ่มนี่จัง!...

ไม่รู้ไปประสบอุบัติเหตุ หรือ "รบ" กะใครมา? เลยแขนเดี้ยง แต่ก็มีมานะที่จะเล่นกีต้าร์...

http://www.youtube.com/watch?v=gkqBdGILGoc
(อ้อ... ใครที่ท้ายทายจะ "รบ" กะผม เตรียมตัวนะครับ... เร็ว ๆ นี้...)
(This post was last modified: 13-10-2008, 09:38 by LittleNomad.)
13-10-2008, 09:35
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ไหนๆกระทู้ก็ล่มไปแล้ว ผมขอเชิญน้าๆทั้งหลายมาให้ความเห็นเรื่องประมวลกฏหมายอาญาดีกว่า

ประมวลกฎหมายอาญา ตามมาตรา 297 ผู้ใดกระทำความผิดฐานทำร้ายร่างกายจนเป็นเหตุให้ผู้ถูกกระทำได้รับอันตรายสาหัส ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่ 6 เดือน - 10 ปี

ลักษณะการถูกทำร้ายได้รับอันตรายสาหัสมีอยู่ 8 ประเภท

1.ตาบอด หูหนวก ลิ้นขาด เสียประสาทความรับรู้

2.เสียอวัยวะสืบพันธุ์ หรือความสามารถสืบพันธุ์

3.เสียแขน ขา มือ เท้า หรืออวัยวะอื่นๆ

4.หน้าเสียโฉมอย่างติดตัว เป็นแผลเป็นรักษาไม่หาย ทำศัลยกรรมไม่หาย

5.แท้งลูก

6.จิตพิการอย่างติดตัวจนเป็นบ้า

7.ทุพพลภาพ หรือเจ็บป่วยเรื้อรังตลอดชีวิต

8.ทุพพลภาพหรือป่วยเจ็บด้วยอาการเวทนาเกินกว่า 20 วัน หรือประกอบกรณีกิจตามปกติไม่ได้เกิน 20 วัน

มาตรา 297 นี่เป็นเรื่องที่ผมต้องรู้เพราะผมต้องควบคุมงานก่อสร้างที่มีเรื่องทำร้ายร่างกายกันเป็นประจำ ถ้าเรื่องมันลุกลามมาถึงมาตรานี้ผมก็อาจสูญเสียบุคคลากร
ไปพักผ่อนในคุก บางครั้งก็มีคนงานทำตัวเป็นอันธพาลประจำไซท์งานที่ต้อง
ปราบปราบให้เข็ดหลาบโดยที่คนปราบไม่ต้องไปนอนในคุก

ตามความเป็นจริงแล้วการทำร้ายร่างกายประเภทที่ 1 เป็นประเภทที่จับยากสุด
เพราะถ้ามีใครมาทำให้คุณตาบอด หูหนวกและพูดไม่รู้เรื่องเพราะลิ้นขาดแล้ว
คุณจะชี้ตัวผู้กระทำผิดใด้อย่างไร

ส่วนประเภทที่หกนั้นเป็นเรื่องที่สามารถเกิดใด้ง่ายสุดโดยไม่มีเจตนาเพราะถ้าผมไปหลอกเจ้าหนอนที่กลัวผีอย่างขึ้นสมองจนเสียสติหรือไปโยนจิ้งจกใส่น้าหนุ่ม
จนแกเป็นบ้าไปเพราะความกลัวนี่ผมคงผิดเต็มๆเลยเหมือนกัน

ส่วนประเภทที่แปดนั้นเป็นเรื่องที่กำกวมที่สุดครับ จนเดี๋ยวนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าจะตีความอย่างไร ลองสมมุติซักสองกรณีแล้วกัน

1. น้ายอดเยี่ยมไปแจ้งความว่าหนูขวัญใส่เสื้อสายเดี่ยวมานั่งใกล้ๆ น้ายอดเยี่ยม
เลยแอบมองจนคอเคล็ดทำงานไม่ใด้ไป 20 วัน คุณว่าน้องขวัญมีความผิดตาม
มาตรา 297 ไหมครับ

2. นายคอควายทะเลาะกับนายขอไข่ นายคอควายไปแจ้งความว่านายขอไข่
ทุบนิ้วมือตนเองจนหักและประกอบอาชีพไม่ใด้เกิน 20 วัน นายขอไข่ยืนยันว่า
นายคอควายกระโดดชกจึงต้องเอาข้อศอกกันจนนายคอควายนิ้วหัก กรณีนี้ไม่มี
พยานรู้เห็น ศาลจะรับฟ้องไหมครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีครับ
13-10-2008, 11:39

Forum Jump: