Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ศัพท์เกี่ยวกับดนตรี
Author Message
teetee Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Big Grin  ศัพท์เกี่ยวกับดนตรี
น้าๆครับ... ผมอยากเสนอความคิดเห็นเกี่ยวกับการใช้ศัพท์ทางดนตรี ที่ใช้สนทนากันในบอร์ดนี้ ซึ่งมีหลายคำที่ผมไม่รู้จัก แต่ก็อยากรู้ และก็คิดว่าอาจจะมีอีกหลายคนที่คิดเหมือนกัน(รึเปล่าไม่รุ๊?) ดังนั้นก็เลยต้องขอความรู้น้าๆ ที่พอจะมีเวลา หยอดให้วันละคำสองคำ นึกว่าเป็นแสงสว่างให้คนที่ไม่รู้ก็แล้วกันนะครับ ส่วนจะเป็นศัพท์ตัวใหนบ้าง ก็แล้วแต่สะดวกครับ โดยส่วนตัวแล้วผมมักจะเข้ามาอ่านกระทู้ในบอร์ดนี้มาก เพราะได้ความรู้ใหม่ๆและน้าๆก็ตอบกันได้อย่างเป็นกันเอง ไม่ถือตัว ผมก็เลยกล้าที่จะเสนอความคิดครับ ขอบคุณครับ Big Grin
06-04-2008, 08:52
Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ศัพท์เกี่ยวกับดนตรี
ทุกวันนี้เราก็หยอดกันวันละหลายคำอยู่แล้วครับ ถ้าเป็นส่วนประกอบกีตาร์โปร่งหรือ กีตาร์ไฟฟ้าก็มีตั้งแต่สำหรับที่ผู้เล่นควรจะรู้ และละเอียดไปจนถึงช่างทำกีตาร์ (Luthier)

อันนี้เป็นลิงค์สำหรับศัพท์ทางกีตาร์ทั้งหลายแหล่ ที่พอจะครอบคลุมเยอะเหมือนกันครับ

http://www.frets.com/FRETSPages/General/...ssary.html

ถ้างงว่าคืออะไร ก็คลิกที่ศัพท์ตัวสีน้ำเงินได้เลยครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-04-2008, 10:34
teetee Offline
Junior member
**

RE: ศัพท์เกี่ยวกับดนตรี
ขอบคุณมากคร๊าบ....น้าpOoH...
13-04-2008, 06:56

Forum Jump: