Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายอะไรแมตกับ Martin D-18 มั่งครับ
Author Message
Plysters Offline
Member

Likes Given: 0
RE: สายอะไรแมตกับ Martin D-18 มั่งครับ
(02-07-2012, 21:50)sayyon Wrote: เนื่องจากน้ำเสียงของมันค่อนข้างพุ่ง กังวาล จนบางครั้งฟังดูบาดหูเกินไป จึงอยากเรียนถามเพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดที่มีประสบการณ์ครับ ว่าจะใช้สายยี่ห้อใดรุ่นใดดีที่จะแมตกับ Martin D-18 ได้น้ำเสียงที่นุ่มนวล กลมกล่อม บาลานซ์ดี(เหมือนตระกูลโรสวูด)บ้างครับ ขอบคุณครับ

้เสียงเปลี่ยนตามสายค่อนข้างเยอะนะครับ

กีตาร์ที่ยิ่ง respond ไวๆมากๆ ยิ่งเห็นชัด กฏหลักๆของระบบขยายเสียงทั้งหมดล่ะครับ

ไม่ว่าจะเป็น แอมป์กีตาร์ หรือ อคูสติคกีตาร์

แต่บาลานซ์ อยู่ที่ขั้นตอนระหว่างผลิตมากกว่า ซึ่ง ไม่น่าเกี่ยวกับโรสวูดหรือมะฮอกานีน่ะครับ

ทัชชิ่งเองก็มีผลอยู่ไม่น้่อยครับ ถ้าต่ำ มากยกขึ้นมานิดนึงก็ช่วยได้สายเล็กได้ระดับนึง แต่ถ้าสูงอยุ่แล้ว มันก็น่าจะเป็นเอกลักษณืของไม้นี่อาจจะไม่ชอบ

ซึ่งถ้าไม่ได้เดือดร้อนก็เปลี่ยนกีตาร์ตามที่พี่ Pood แนะนำน่าจะดี
(This post was last modified: 03-07-2012, 13:43 by Plysters.)
03-07-2012, 13:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สายอะไรแมตกับ Martin D-18 มั่งครับ - by Plysters - 03-07-2012, 13:35

Forum Jump: