Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ
ผม....คนไม่ชอบเฟนเดอร์.....แต่ชอบคุยเรื่อง เฟนเดอร์..... เรื่องทำที่ เมกาฯ หรือ ทำในแม๊กซ์ หรือทำในญี่ปุ่น......ที่จริง น่าจะเรียก ประกอบใน เมกาฯหรอ หรือใน แม๊กซ์ มากกว่าครับ.....(แต่ทีญี่ปุ่นทำจริงๆครับ) ชิ้นส่านของกีต้าร์หนะ มันแยกกัน ผลิตมาจากหลายประเทศ ครับ ......ถ้าส่วนที่เป็นไม้(คอ ตัว)....ถ้ารุ่นแพงๆจะทำใน เมกาฯ รุ่นถูกๆ ทำใน แม๊กซฯ .....ปิกอัพที่ให้เสียงแบบเดิมๆ(วินเทจ)ประกอบในเมกาฯ.....ถ้ารุ่นใหม่ๆมีการพัฒนามักประกอนใน แม๊กซ์.....ส่วนอื่นๆ......เช่น ปิ๊กการด์ หย่อง...ฯลฯ. ทำในจีน.....เดิม เฟนเดอร์เองก็เป็นกีต้าร์ ถูกๆ...ถูกที่สุด(กีต้าร์ที่ทำขายในเมกาฯ ในยุคแรกๆ คนที่เล่นเฟนเดอร์เป็นคน จนๆ เล่นไปเล่นมาจนดังเลยกลายเป็นของดีไป) ดังนั้น ปัจจุบัน เฟนเดอร์ เลยอยากจะทำของราคากลางๆมาขาย.....เลยย้ายแหล่งกำเนิดซะหลายที่(ส่วนหนึ่งคงจะเลี่ยงภาษีด้วยหละ)......ความเห็นผมนะ....เล่นได้นะ..... แต่มันเป็นกีต้าร์ 21 เฟรต..... ไม่สะใจวัยรุ่น....ต้อง 24 เฟรต....แตส่วนตัวผมชอย 22 เฟรต.....ก็เท่านั้น......ขอถามกลับว่าลองเล่นแล้วถนัดมือใหมละครับ.....ถ้าถนัดดี(ไม่ใช่ชอบนะ)เล่นได้เลยครับ......การเล่นกีต้าไฟฟ้าให้เสียงถูกใจ......มันขึ้นกับ ตัวกีต้าร์ แอมป์ คนเล่น ครับ....สำคัญเท่าๆกัน.......ครับ

Attached Files Image(s)

05-04-2008, 21:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากสอบถามเกี่ยวกับ เฟนเดร์เม็กซิโกครับ - by กีต้าร์เก่า - 05-04-2008, 21:23

Forum Jump: