Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
(30-07-2012, 15:19)Nobi Wrote: งานจัดได้ดีมาก ได้ทั้งสาระ กับ ความบรรเทิง
ขอบคุณ ผู้จัดงาน น้าpovation และทีมงาน
ขอบคุณ เจ้าของสถานที่ น้าpaco
ขอบคุณ วิทยากร น้าpood

เสียงกีต้าร์ที่ผมชอบมากที่สุดในงานนี้ เป็นของ น้า gman
- Jim Worland Prairie OM Cedar/Mahogany

งั้นขายให้ผมเฮอะ คอลิงตัวนั้นอะ! Tongue

(30-07-2012, 15:19)วันละเป๊ก Wrote: กีต้าร๋ในดวงใจเท่าที่ได้ลองวันงาน ได้ลองไม่ครบนะครับ

กีต้าร์ที่รู้สึกว่าเล่นง่ายเข้ามือคือ Collings
กีต้าร์ที่ชอบเสียงมากที่สุดเวลาเล่นเองคือ Santa Cruz
กีต้าร์ที่ชอบเสียงมากที่สุดเวลาคนอื่นเล่นให้ฟังคือ Martin
กีต้าร์ที่ประทับใจวันนั้นคือ Takamine ที่น้องGridเล่น เสียงกีชิบ คนเล่นเก่งมาก Preampของกีต้าร์ก็ดีจริงๆ
กีต้าร์ช่างไทยทุกตัวก็ดีเกินคาด แต่รู้สึกยังขาดๆอะไรไปนิดๆหน่อยๆจากเสียงที่ชอบฟัง

อีกอย่างที่ได้จากงานนี้คือกีต้าร์ที่คุณภาพต่างกันไม่เยอะราคาต่างกันเกินเท่าตัวมันคือเรื่องจริง ขึ้นอยู่กับผู้ซื้อว่าจะซื้อไปทำอะไร คำว่าคุ้มเทียบจากอะไร
ถ้าผมเป็นนักดนตรี ผมว่า Takamine ตัวนั้นคุ้มมาก Smile
ถ้าผมเป็นนักสะสม ผมว่า OM-45 Marquis คุ้มสุดๆ Tongue

ปล. การสรุปข้างต้นเกินจากความชอบและประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ความชอบและประสบการ์ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน กรุณาอย่าเอาไปอ้างอิง

เป๊กตอบได้ดีนะน้องชาย...ความเห็นตรงกับพี่หลายข้อ
มีอย่างเดียวที่ไม่ตรงคือ...ทำไมเราอดกินข้าวเหนียวมะม่วงฟระ! T T
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 30-07-2012, 15:28 by piggyprince.)
30-07-2012, 15:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by piggyprince - 30-07-2012, 15:25

Forum Jump: