Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
(12-07-2012, 21:00)piggyprince Wrote:
(10-07-2012, 22:37)pood Wrote:
(10-07-2012, 21:23)cin Wrote:
(10-07-2012, 20:54)povation Wrote: น้อง cin ต้องยืนยันจะมางานนี้โดยไม่มีเงื่อนไขขอดูรายละเอียดก่อน จึงจะได้สิทธิ vote เหมือนคนอื่นนะครับ

ผมยืนยันแบบนั้นไม่ได้จริงๆครับ
เพราะว่าผมอยากมาเห็นงานประลอง หรืองานท้าชน หรืออะไรก็ได้ที่มันสนุกๆ มันส์ๆ
แต่ถ้าให้ผมยืนยันมาร่วมงาน ที่ผลัดกันขึ้นไปร้องเพลง สังสรรค์กัน แค่นั้น
ผมว่าผมนัดน้าๆคนอื่นและพี่ป๋อด้วยไปเที่ยวกันวันหลังจะดีกว่าครับ
ผมไม่เสียเวลาเดินทางไปแน่ๆครับ ต้องขอโทษด้วยที่พูดตรงๆครับ
ถ้ายังงั้นตัดคะแนนโหวตผมได้เลยครับ

เข้าใจความหมายละครับว่า "กลิ้งไปได้อีกไกล" มันหมายความว่าอย่างไร เข้าใจอย่างลึกซึ้งจริงๆครับ

รอดูผลโหวตครับ ยังไงก็ยังอยากสนุกและเห็นด้วยกับ "ท้าชน" ที่พี่ปู๊ดเสนอครับ Big Grin

ไม่ว่าผลVoteจะออกมาเป็นอย่างไรผมขอท้าชนตั้งแต่วันนี้ครับ

"OM28 Marquis Year 2010" ขอท้าชน "2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50"

ดีนะที่ผมไม่มี Martin OM100 ไม่งั้นน้องหมูดีร้อย คงมาขอท้าชนด้วยเป็นแน่ (ผมจะให้ชนตรงขอบๆ...เลยล่ะ)

หากจะท้าชน กับกีตาร์ของผม
2000 Martin OM-42 Custom/Marquis specs Natural # 17 of 50
ยินดีครับ รับคำท้าล่วงหน้า ส่วนกติกาการประกบคู่ท้าชนเป็นอย่างไร รบกวนพี่กฤษณพิจารณานะครับ ผมรับได้ทุกกรณี เพื่อความสนุกๆของพวกเรา

(12-07-2012, 22:11)lekleklek Wrote: ความเห็นส่วนรวมน่าจะดีที่สุดครับตอนนี้ เมื่อใช้การโหวตก็ต้องเป็นตามผลโหวตละครับทีนี้ เพิ่งมาไล่อ่านแบบละเอียดๆตั้งแต่ต้น มีจุดที่ผมสนใจอยู่สองจุดครับ งานนี้ถ้าเป็นการประกวด เราจะเอาผลการตัดสินไปทำอะไรครับ เพราะคงเอาไปใช้ยืนยันกันภายนอกวงไม่ได้ มันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวล้วนๆของผู้ที่มางาน ถ้าเป็นงานแบบที่2 จะทำให้สนุกไม่น่าเบื่ออย่างน้า Cin ว่ามาซึ่งผมก็เคยว่าไปทำนองนี้เหมือนกัน 555 ได้อย่างไร งานไหนงานนั้นออกมาในรูปแบบนั่งดูเทพเล่น เซียนเล่น ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่อยากให้คนอื่นที่อาจเป็นแค่คนเพิ่งหัด หรือมือสมัครเล่น แต่ใจรักกล้าขึ้นไปใส่กันบนเวทีหน่อย ผมชอบอย่างนั้นมากครับ เขามั่วมาเราก็มั่วไปฮาๆดี เรื่องความรู้คงได้กันเต็มๆทั้งสองงานอยู่แล้ว แต่อยากฝากไว้นิดนึงงานงานนึง ไม่สามารถตอบโจทย์ความต้องการของทุกคนได้อย่างสมบูรณ์หรอกครับ ผมได้คุยกับคนที่อยากได้แบบประลอง และอยากให้เป็นแบบที่2 มาทั้งสองฝั่งบอกได้เลยว่า เหตุผลดีทั้งสองฝั่งครับโดยรวมอยากให้งานสนุกไม่น่าเบื่อทั้งสองฝั่งแหละครับ แต่คนจัดงานนี่แหละรับบทหนักสุดไม่ว่างานจะออกมาแบบไหน ทิ้งท้ายไว้ด้วยข้อคิดส่วนตัวครับ พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง ใช้ได้ทุกสถานการณ์ครับ ด้วยความปรารถณาดีให้กับคนปากไวใจเร็วครับ

พูดไปสองไพเบี้ย นิ่ง เสียตำลึงทอง ผมยอมเสียตำลึงทอง
พูดไปสองไพเบี้ย นิ่ง เสียไมค์ทอง ผมจะไม่ยอมนิ่งเด็ดขาด ก็ผมรักเค้านี่นา
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...?tid=13719
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 12-07-2012, 23:13 by povation.)
12-07-2012, 22:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by povation - 12-07-2012, 22:51

Forum Jump: