Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
(10-07-2012, 15:09)pong555 Wrote: มาแว้ว....Cool

ขอโทษครับที่มาช้า เนื่องจากคิดว่า ตัวผมเองน่าจะติดภารกิจในวันที่ 29 เพราะต้องไปหาลูกที่ได้เจอกันเดือนละครั้งเดียว เลยไม่ค่อยได้สนใจเข้ามาอ่าน พอดีน้องหมูโทรมาแจ้งว่า ในงานจะมีงานประลองกีต้าร์ทรง OM ด้วย ก็เลยเข้ามาอ่านกระทู้ทั้งหมดดู และเห็นว่ามีการให้โหวตว่าควรจะมีการประลองหรือไม่นั้น....

เนื่องจากผมเป็นคนชอบกีต้าร์ทรง OM โดยเฉพาะ Martin นี่ ของโปรด...Tongue ผมขอสนับสนุนให้มีการประลองในงานด้วยครับ เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ และได้สัมผัสความแตกต่างของกีต้าร์ทรง OM ที่ใช้วัสดุและยี่ห้อต่างๆ กัน ซึ่งจะได้เป็นแนวทางในการจัดหากีต้าร์ทรง OM ในแบบที่ชอบ เลยคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้เข้าร่วมงานทุกท่านครับ

ส่วนตัวผมไม่แน่ใจว่าจะติดภารกิจในวันดังกล่าวหรือไม่ เลยยังขออนุญาตไม่ลงชื่อเข้าร่วมนะครับ แต่จะขอส่งกีต้าร์เข้าร่วมการประลองผ่านทางน้องหมูดังนี้

1. Martin OMC 41 Richie Sambora Signature
2. Martin OM Negative

สำหรับ OM 45 Marquis และ OMJM ผมขอไม่ส่งนะครับ เนื่องจากมีผู้ส่งเข้าประลองแล้วทั้ง 2 รุ่น

ปล. น้องหมู ว่างๆ ช่วยมารับกีต้าร์ไปด้วยนะครับ ช่วงนี้ขนของเองลำบาก ยังต้องใช้ไม้เท้าอยู่ครับ Big Grin

ส่งกีตาร์ได้ สนับสนุนได้ แต่หากไม่ได้มางาน ไม่มีสิทธิ Vote ครับ

(10-07-2012, 15:14)piggyprince Wrote:
(10-07-2012, 15:09)pong555 Wrote: มาแว้ว....Cool

ขอโทษครับที่มาช้า เนื่องจากคิดว่า ตัวผมเองน่าจะติดภารกิจในวันที่ 29 เพราะต้องไปหาลูกที่ได้เจอกันเดือนละครั้งเดียว เลยไม่ค่อยได้สนใจเข้ามาอ่าน พอดีน้องหมูโทรมาแจ้งว่า ในงานจะมีงานประลองกีต้าร์ทรง OM ด้วย ก็เลยเข้ามาอ่านกระทู้ทั้งหมดดู และเห็นว่ามีการให้โหวตว่าควรจะมีการประลองหรือไม่นั้น....

เนื่องจากผมเป็นคนชอบกีต้าร์ทรง OM โดยเฉพาะ Martin นี่ ของโปรด...Tongue ผมขอสนับสนุนให้มีการประลองในงานด้วยครับ เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้ และได้สัมผัสความแตกต่างของกีต้าร์ทรง OM ที่ใช้วัสดุและยี่ห้อต่างๆ กัน ซึ่งจะได้เป็นแนวทางในการจัดหากีต้าร์ทรง OM ในแบบที่ชอบ เลยคิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้เข้าร่วมงานทุกท่านครับ

ส่วนตัวผมไม่แน่ใจว่าจะติดภารกิจในวันดังกล่าวหรือไม่ เลยยังขออนุญาตไม่ลงชื่อเข้าร่วมนะครับ แต่จะขอส่งกีต้าร์เข้าร่วมการประลองผ่านทางน้องหมูดังนี้

1. Martin OMC 41 Richie Sambora Signature
2. Martin OM Negative

สำหรับ OM 45 Marquis และ OMJM ผมขอไม่ส่งนะครับ เนื่องจากมีผู้ส่งเข้าประลองแล้วทั้ง 2 รุ่น

ปล. น้องหมู ว่างๆ ช่วยมารับกีต้าร์ไปด้วยนะครับ ช่วงนี้ขนของเองลำบาก ยังต้องใช้ไม้เท้าอยู่ครับ Big Grin

บร๊ะ! นึกว่าใคร พี่โหน่งมาแว้วววว นิเอง 5555 TongueTongue

ขอบคุณมากครับพี่พงษ์ที่แวะมาโหวตและยินดีร่วมส่งกีต้าร์เข้าแข่งขัน
มาไม่ได้เดี๋ยวน้องหมูไปรับถึงที่เลยนะจ้ะที่รัก Big GrinBig Grin
ว่าแต่ขอไปรับก่อนล่วงหน้าเลย คัน! 5555 TongueTongue

ข้ามขั้นตอนไปนะครับ
ขั้นตอนแรก คนมางานต้อง Vote ก่อน
ขั้นตอนที่ 2. Majority Vote ให้มีการประลอง จึงจัดประลองได้ (ส่วนการเตรียมการณ์ไว้ เป็นสิทธิที่พึงทำได้)
คนไม่มา ส่งกีตาร์เข้ามาร่วมได้ แต่คนรับอาสาเอามา ต้องรับผิดชอบเอง ส่วนจะได้เข้าประกวดหรือไม่ รอผล Vote
น้องpong555 หากไม่ได้มาร่วมงาน ไม่มีสิทธิ Vote ครับ ไม่งั้นอีกหลายร้อยคนที่ก็ไม่ได้มาร่วมงาน จะใช้สิทธิ Vote บ้าง จะทำไง
แจ้งไปชัดเจนแล้วนี่นา ให้ความสำคัญส่วนอื่นๆมากไปหรือเปล่าครับ
ผล Vote จะออกมายังไงก็ตาม ผมยืนยันว่า งานนี้สนุกแน่ครับ

Update 24 คน
รายชื่อผู้ที่ยืนยันจองบัตรล่วงหน้า จ่ายเงินในวันงาน(ไม่มาก็ต้องผูกพันที่จ่ายเงินให้กับทางร้าน 300 บาท)

povation – voted 2
Nobi – voted 2
barbor32- voted 2
F น้องชาย barbor32 - voted 2
วันละเป๊ก – voted 2
piggyprince – voted 1
Real
parker1713 - voted 1
pood
SARUN
amp0004
Paco
noomxman – voted 2
notto
Rham – voted 1
nattapat
call
folkenman
Nueng- voted 2
ยอดเยี่ยม
sornnarin
boonthong
gman
manoch

ขาดตกบกพร่องอย่างไร กรุณาแจ้งยืนยันมาด้วยครับ

เจ้าของกีตาร์และกีตาร์ที่จะนำมาในงานนี้ จำนวน 19+1+? ตัว
วันละเป๊ก
Martin OM-45 Marquis
Martin OM-18 Golden Era
R. Taylor spruce/rosewood
R. Taylor All koa

piggyprince
OM-28 Marquis
OM China Brand
Martin OMC 41 Richie Sambora Signature (pong555)
Martin OM Negative(pong555)

Real
OM. Real's Guitar
Real's Guitar #2 OM.ชิงชัน(อายุร้อยกว่าปี)+Adirondack
Real's Guitar #3 OO.ชิงชัน(อายุร้อยกว่าปี)+Sinker

nattapat
Morris S102

Rham
OM Santa cruz

Nobi
Collings OM2H Custom German Spruce Top
2005 Breedlove OMM Revival Custom Shop Natural A/E # 8028

noomxman
MORRIS S-101

nit gt
2004 Martin OM-42 Quilted Maple II Natural # 17 of 30 # 1030663

gman
Jim Worland Prairie OM Cedar/Mahogany

boonthong
Takamine TNV760S Bear claw Spruce/ Rosewood

pood
1. Larrivee OM-10 Custom “Unicorn”, spruce/rosewood.
2. Breedlove N-20E nylon string, spruce/rosewood.
3. Gibson J-165, spruce/maple
4. Morris FH-102
5. Guild F-30 Aragon, red spruce/mahogany
6. Taylor BTO 12-fret Grand Concert, spruce/maple
7. Martin OMJM, spruce/rosewood
8. K. Yairi YF000-28, spruce/rosewood
9. K. Yairi M2002 LTD, spruce/maple
10. K. Yairi RF-95C Custom, spruce/rosewood
11. K. Yairi MV-90F, spruce/ovangkol
12. Takamine LTD 2005, spruce/mahogany
• อยู่ระหว่างพิจารณาว่าจะนำตัวใดมาบ้าง
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 10-07-2012, 22:31 by povation.)
10-07-2012, 15:31
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by povation - 10-07-2012, 15:31

Forum Jump: