Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
ชอบแบบสองของพี่โนบิ เพราะตั้งแต่แรกที่พี่ป๋อถามว่างานถัดไปเอาเรื่องอะไรดี ผมก็เสนอว่า จัดงาน OM ดีไม๊ อยากรู้ว่า
Martin OM ต่างจาก OM ยี่ห้ออื่นที่copy Martin มายังไง
แล้วแต่ละรุ่นของ Martin เสียงต่างกันจริงหรอ ไม้ก็ spruce/rosewood เหมือนๆกัน
แล้ว Martin OM ที่โครงสร้างเหมือนกันทุกอย่าง เสียงของไม้แต่ละชนิดเช่น rosewood maple mahogany เสียงต่างกันแบบไหน ปกติเราไม่ค่อยซื้อกีต้าร์ทรงเดียวกันแล้วสะสมครบทุกไม้
สามข้อนี้น่าจะเป็นประโยชน์แก่ผู้ชมในการเลือกซื้อกีต้าร์ถัดๆไป

ผมไม่เห็นด้วยกับน้าโนบิที่สรุปนำว่า แบบที่หนึ่งไม่สนุก แบบที่สองสนุก
ความสนุกของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับเหมือนที่คนเราชอบเสียงกีต้าร์ไม่เหมือนกัน

ถ้าถามผม ว่าวัตถะประสงค์ของงานชอบแบบไหน ผมก็เลือกแบบสองครับ Smile

ส่วนวิธีนำเสนอหรือประกวด ผมไม่มีcommentครับ
10-07-2012, 15:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by วันละเป๊ก - 10-07-2012, 15:17

Forum Jump: