Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
วันละเป๊ก Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
ขอผู้น้อยเสนอบ้างครับ

พยายามเรียบเรียงแต่กลัวเขียนไม่รู้เรื่องขอเขียนเป็นข้อๆเลยละกัน

1. ตามที่เคยลองกีต้าร์มา ถ้าไม่ได้เล่นเองฟังยากมากเลยครับว่ากีต้าร์ดีไม่ดี เคยไม๊เวลาไปเล่นกีต้าร์เสียงยังไม่เปิด ตีคอร์ดลงไปก็อั้นๆ เราก็จะใช้หูวัดความดังที่ต้องการแล้วบวกแรงตีคอร์ดลงไป ถ้าไม่ได้เล่นเองไม่รู้แน่ๆ แต่ไม่รู้จะให้กรรมการเล่นเองยังไงไหว แล้วกรรมการเป็นคนหมู่น้อยหรือหมู่มาก แล้วกีต้าร์แพงๆของบางท่านจะยอมให้ผู้เข้าชมทุกคนที่อาจจะเป็นกรรมการได้เล่นรึปล่าว ถ้าปิดตาเล่นหรือปิดตาฟัง ไปได้ไม่เกินห้าตัวงงตายแน่นอน Big Grin

2. ถ้าไม่จำเป็นไม่อยากให้ใช้เครื่องขยายเสียงเลยครับ เสียงกีต้าร์มันเปลี่ยนไปตามลำโพงที่ใช้พอสมควร Smile

3. อยากให้รางวัลที่ชนะเป็นรางวัลที่หนึ่งที่เดียวแบบเป็น Popular หรือกีต้าร์ขวัญใจ อะไรประมาณนั้น มีรางวัลเดียว ที่เหลือถือว่าเท่ากันหมด จะได้ไม่ต้องเสียอกเสียใจขายกีต้าร์แพงๆทิ้ง ผมกลัวผมต้องรับซื้อไว้ถูกๆ Tongue

4. จริงผมอยากให้มีช่วงแนะนำกีต้าร์ว่า เอกลักษณ์ของ OM หรือ OOO แต่ละยี่ห้อเป็นยังไงเพื่อเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกหลายๆคนในการเลือกซื้อกีต้าร์ของตัวเองถัดๆไป อย่างนี้ผมว่าได้ประโยนช์แก่สมาชิกดีครับ ถ้าจะแข่งกันทั้งงานแล้วกินเวลาส่วนใหญ่ไปกับการเลือกหากีต้าร์ที่ดีที่สุดในงานไม่รู้จะได้ประโยชนบผู้ชมกันรึปล่าว เพราะยังไงผมก็คงไม่ขาย OM-45 ของผมหรอก Tongue

5. หลายๆท่านเสนอว่าต้องจัดกันยังไงให้ไม่มี Bias ผมกลับเห็นว่า เอาแบบให้มี Bias กันสุดๆไปเลยก็ดีนะครับ ชนะก็เท่กันไป เหลือที่ว่างให้ผู้แพ้มีข้ออ้างโน้นนี้ได้บ้าง Big Grin

ควรไม่ควรแล้วแต่ผู้จัดงาน ผมว่างานนี้ให้เจ้าของร้านฟันธง

จากเข้าประกวดมุมแดง OM-45 มะขวิด ศิษย์ เป๊กทองหล่อ8 Cool
03-07-2012, 22:17
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by วันละเป๊ก - 03-07-2012, 22:17

Forum Jump: