Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
ผมว่าพวกกีต้าร์ราคาเกินแสนไม่น่าจะมีตัวไหนเสียงไม่ดีนะครับ ถ้าเอามาแข่งกันคงไม่เหมาะนักเพราะมันเป็นเรื่องความชอบส่วนตัวของคนฟังหรือคนเล่นล้วนๆ เราอาจมีการโหวตว่าตัวไหนเป็นชวัญใจสมาชิกก็คงจะเข้าท่าดี

ส่วนพวกต่ำกว่าแสนคงต้องเอามา "ตัดเชือก" กันบ้างโดยการประกบคู่ที่ราคาสูสีกันหรือสเป็คใกล้เคียงกัน ที่ต้อง "ตัดเชือก" ก็เพราะเหตุผลเดียวคือไม่มีที่วางพอเพียงครับ ความจริงผมอยากให้มีที่วางสำหรับกลุ่มนี้ 12 ตัวเท่าๆกับกลุ่มแรก เสร็จแล้วเราก็อาจมีการโหวตกันอีกว่าในกลุ่มนี้ตัวไหนเป็นขวัญใจสมาชิกครับ

ถ้างานเริ่มตั้งแต่บ่ายสองบ่ายสามนี่ผู้ร่วมงานน่าจะใด้ลองเล่นกีต้าร์ใด้จนหายอยากครับ ถ้าใด้สัมผัสด้วยจะใด้โหวตง่ายขึ้นเพราะกีต้าร์ที่เสียงอลังการแต่ action สูงปริ๊ดคงไม่มีใครโหวตให้หรอก

ตกลงเราเอาแบบที่น้าซินเสนอคือแยกกลุ่มกันที่ราคามือหนึ่ง 100,000 บาทนะครับ ถ้าเป็นรุ่นที่มีขายในเมืองไทยหรือเป็นรุ่นไทยทำก็ใช้ราคาขายจริงในเมืองไทย ถ้าไม่มีขายในบ้านเราก็ใช้ราคาจริงจากประเทศที่ผลิตบวกค่าขนส่งครับ

Yamaha LS36 นี่ทรง OM หรือเปล่าครับ ผมหาข้อมูลไม่เจอว่า lower bout = 15" หรือเปล่า ใครมีรุ่นนี้ช่วยวัดให้ด้วยครับ
29-06-2012, 22:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by pood - 29-06-2012, 22:07

Forum Jump: