Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
ตอนนี้ยังจัดให้ลงตัวลำบากเพราะยังไม่ทราบว่าจะมีกีต้าร์เข้าร่วมสนุกทั้งหมดกี่ตัวครับ ผมเองก็มีทรง OM ประมาณสิบตัวและก็ไม่รู้เหมือนกันว่าตัวไหนเสียงดีสุดคงจะต้องรอประกบทีหลังดีกว่า

งานนี้แบ่งกีต้าร์เป็นสองกลุ่มนะครับ กลุ่มแรกคือกีต้าร์ที่คนทั่วไปไม่ค่อยจะมีโอกาสใด้สัมผัสตัวจริงเสียงจริงซึ่งจะจำกัดไว้แค่ 12 ตัว ทั้ง 12 ตัวนี่ราคาเกิน 4,000 USD (list price) กลุ่มนี้ไม่ต้องผ่านการคัดตัวครับ (ถ้ามีกลุ่มนี้เกินหนึ่งโหล ตัวที่หาง่ายสุดอย่าง Martin OMJM ก็จะหลุดไปกลุ่มสองครับ)

กลุ่มสองไม่จำกัดราคาครับ เอามาชนกันตัวต่อตัวไปเลย กลุ่มนี้คงต้องเริ่มตั้งแต่ตอนบ่าย ส่วนการชนแบบแพ้คัดออกนั้นผมจะกำหนดกติกาอีกครั้งในภายหลังหรือถ้ามีใครจะช่วยร่างกติกาก็ยินดีครับ คะแนนจะมาจากเสียงและสัมผัสโดยคนเล่นจะเป็นคนให้คะแนนสัมผัสส่านคนฟังจะให้คะแนนเรื่องเสียง การประลองไม่ใช่ blind test และการจับคู่ก็เป็นไปตามระดับราคาและสเป็คไม้ครับ

ผู้ชนะจากกลุ่มสองหกตัวจะมีสิทธ์ท้าดวลกับกีต้าร์ในกลุมแรกครับ ส่วนกีต้าร์ในกลุ่มแรกนั้นจะดวลกันเองหรือไม่ก็แล้วแต่เจ้าของกีต้าร์นะครับ
29-06-2012, 17:48
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by pood - 29-06-2012, 17:48

Forum Jump: