Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน
ถ้ามีรายการ "ตัดเชือก" ก็คงไม่ต้องจำกัดว่าจะเอามาคนละตัวครับ (ต่อให้จำกัดผมก็ฝากสมาชิกคนอื่นหิ้วมาประชันใด้อยู่แล้ว) จำกัดอย่างเดียวว่าเจ้าของกีต้าร์ไม่มีสิทธิ์โหวตให้กีต้าร์ตัวเองก็พอ

รายการนี้ควรจำกัดว่าควรเป็นไม้หลังชนิดเดียวกัน อย่างเช่น rosewood เจอ rosewood mahogany เจอ mahogany เท่านั้น ส่วนรายชื่อกีต้าร์นั้นตอนนี้มีตัวยืนแล้วสองรุ่นคือ Martin OM-45 Marquis (rosewood) และ OM-18GE (mahogany)

งานนี้ผมเสนอให้น้า Sarun และน้า Benz เป็นคนเล่นครับ เล่นแบบ picking อย่างเดียวก็พอเพราะทรงนี้เขาไม่ใด้ทำมาให้ตีคอร์ดแบบดุเดือด คนเล่นก็ต้องโหวตด้วยนะครับว่าตัวไหนเล่นง่ายสบายนิ้วและตัวไหนเสียงดีเนื่องจากคนฟังคงโหวตใด้เรื่องเสียงอย่างเดียว

ใครอยากร่วมสนุกลองลงรายชื่อกีต้าร์มาใด้เลยครับ ทางผู้จัดจะใด้รู้ว่าจะมีกีต้าร์เข้าร่วมประชันกี่ยี่ห้อและกี่ตัว ถ้าเกินโหลก็จะมีรายการตัดเชือกให้เหลือแค่ 12 ตัว ถ้ามีคนส่งรุ่นเดียวกันเข้าประชันนี่ใด้เจอกันเองก่อนแน่นอนครับ

งานนี้รับรองว่าไปกันเกิน 15 คนครับ
(This post was last modified: 26-06-2012, 14:32 by pood.)
26-06-2012, 14:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: O Meeting อมยิ้มกันทั้งวัน - by pood - 26-06-2012, 14:18

Forum Jump: