Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วิธีจัดการกับรังถ่านไนล่อน
Author Message
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
วิธีจัดการกับรังถ่านไนล่อน
พอดีเจอมากับตัวเองคับ รังถ่านสำหรับ pu แบบ active ซึ่งเค้ามักจะติดไว้บริเวณนี้

ด้วยเทปกาวสองหน้า(ไม่ใช่สองใจ) ซึ่งพอผ่านไปสักพักนึง เจ้าถุงรังถ่านนี้ก็จะหลุดออกโดยอัตโนมัติ ไม่ยอมจะยึดติดกะเทปกาวไม่ว่าจะติดสักเท่าใด หรือยี่ห้อใด
ผมก็เลยจัดการแปะเทปกาวอีกครั้งกับส่วนที่เค้าเรียก*อะไรไม่รู้ซึ่งเจ้าแผ่นนี้ไปติดกะถุงอีกทีเวลาดึงออกได้เสียงแขวกๆ เสร็จแล้วให้เอาเข็มกะด้ายเย็บเลยคับ (แต่ผมขึ้เกียจนิดนึง และไม่มีแม่บ้านเย็บให้ เลยใช้ max เย็บกระดาษจัดการซะเลย) เท่านี้ก็เป็นอันแนบแน่น
ต้องขออภัยที่ไม่มีภาพให้เห็นนะคับ เพราะลองติดไปก่อนว่าจะ work มั้ยค่อยมาบอกต่อกันคับ...
*ไม่รู้เรียกตีนตุ๊กแกป่าว
11-09-2007, 00:22
Website Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: วิธีจัดการกับรังถ่านไนล่อน
ขอบคุณสำหรับ Tip ครับพี่

"ตีนตุ๊กแก" ผมก็เรียกแบบนั้นครับ Tongue แต่ถ้าเรียกอย่างเป็นทางการจะเรียกว่า "เทปหนามเตย"
ภาษาอังกฤษเรียกว่า "Velcro" หรือ "Hook & Loop" ก็ได้ครับ Smile

ปล. ผมมีกีต้าร์อยู่ 2 ตัวที่ติดถุงใส่ถ่าน 9v ไว้เหมือนกัน แต่ยังไม่เคยเจอปัญหาหลุดออกมาครับ Smile
วันไหนมันหลุดคงได้ลองวิธีของพี่บ้างล่ะ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
11-09-2007, 00:56
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
RE: วิธีจัดการกับรังถ่านไนล่อน
ขอบคุณคับที่ช่วยเรื่องชื่อที่เป็นทางการ...ตอนแรกกะใช้กาวติด แต่วันใดเกิดอยากแกะไม้คงหลุดติดมาด้วยแน่อิอิ...(ใช้เทปกาวสองหน้าแกะออกง่ายคับ)
11-09-2007, 01:14
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: