Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไชโย...บ้านเรามีไฟฟ้าแล้ว...
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ไชโย...บ้านเรามีไฟฟ้าแล้ว...
pood Wrote:รับรองไม่ไล่เตะครับเพราะไม่มีแรงแล้ว เมื่อคืนเริ่มต้นด้วยน้า Sarun เล่น Taylor สายเอ็นแต่
เสียงมันแกว่งฯเพราะคนที่รับอาสาเปลี่ยนสายให้ใส่สายผิดครับ
(สาย Savarez ราคาเกือบพันบาท
ที่เมืองไทยไม่มีขายซะด้วย คนนี้แหละที่น่าเตะ) น้า Sarun เลยเอา Strat CS 1956 Reissue มา
เล่นเพลงของ The Ventures โดยมีน้องแอมตีกลองไฟฟ้าแต่เด็กสมัยนี้ไม่ยักรู้จักจังหวะ "โป๊ะ ชึ่ง โป๊ะ โป๊ะ ชึ่ง"
แฮะแต่ก็แก้ตัวด้วยการโซโล่กลองเพลง "Wipe Out" ใด้ดุเดือดเผ็ดมันมาก

พอสี่ทุ่มกว่าน้า Pooh กับญาติฝรั่งจากอังกฤษก็มาร่วมแจมด้วย น้า Sarun เลยต้องมาเล่นแจ้สโดยเปลี่ยนกีต้าร์เป็น
Showmaster Elite เพราะเสียง twang จาก Strat มันกัดกับเสียงนุ่มฯของ Hofner New President แบบฟังไม่จืดเลย
หลังเที่ยงคืนญาติน้า Pooh โชว์ลวดลายเพลง Classic rock แบบเปิดเพลงไหนมาแกร้องได้ทุกเพลงและมาจบที่เพลง "Mustang
Sally" ตอนตีสองครึ่งครับ

จบข่าว

มิน่าเล่า.... วันก่อน พอเปลี่ยนสายเสร็จ Taylor ถึงเพี้ยนไม่หยุด จนคนเปลี่ยนแอบหันมาจับไฟฟ้า...555... เรื่องนี้หากโดนเตะ ก็ตัวใครตัวมันนะครับน้ายอดเยี่ยมตีลังกา...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
04-04-2008, 13:27
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

RE: ไชโย...บ้านเรามีไฟฟ้าแล้ว...
ผมขอไชโย...ด้วยคนนะครับน้าอ้วน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
04-04-2008, 15:33
Find Like Post Reply
merlot Offline
Yokee Playboy

[/quote]

ใช่เลยครับ... ต้องให้เครดิตน้าป๋อ อีกคนที่ทำให้เรามีห้องหับเพิ่ม... ว่าแต่ว่า จอมยุทธไฟฟ้าอย่างน้าmerlot ต้องเข้ามาบ่อย ๆ นะครับ...

เอ้า...น้าmerlot เริ่มจากรีวิวแอมป์ตัวใหม่ของน้าเลยครับ...
[/quote]

โหให้ริวิวเนี ปาดเหงื่อ เลยครับ ไม่รู้จะรีวิวยังไง ตอนนี้ใจมันลำเอียง เดี๋ยว หาทางยกไปให้ลองเล่นตอน Meeting กันดีกว่า
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
04-04-2008, 17:50

san Wrote:ผมขอไชโย...ด้วยคนนะครับน้าอ้วน

หมายความว่าน้าsan จะเอา O38 ไปติด pre. - - จะเอาเป็น Humbucker หรือ Single Coil ดีครับ?
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
04-04-2008, 18:03

merlot Wrote:โหให้ริวิวเนี ปาดเหงื่อ เลยครับ ไม่รู้จะรีวิวยังไง ตอนนี้ใจมันลำเอียง เดี๋ยว หาทางยกไปให้ลองเล่นตอน Meeting กันดีกว่า

งั้นผมรีวิวให้ก็ได้ แต่ขอยกมาตั้งที่บ้านผมเพื่อศึกษาสักสามเดือน ซึ่งถึงผลจะออกมาลำเอียงก็คงไม่น่าเกลียดหรอก... ดีซะอีก เพราะพอกว่าจะถึงตอน Meeting ตอนนั้นก็จะ้จูนเสียงได้ไพเราะเสนาะหูเพื่อน ๆ ไงครับ...
04-04-2008, 18:06
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

สาย Savarez หาซื้อได้ที่ร้านย่งเส็งครับพี่ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
04-04-2008, 18:26
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ไฟฟ้าเข้าถึงแล้ว...ความศิวิไลซ์กำลังตามมา...

ครบเครื่องจริงๆครับ ไชฯ..ด้วยคนจ้า
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
04-04-2008, 22:24
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

....อยากไปร๊อกบ้างหงะ.....ไปมิตติ้งกันที่ใหนไม่เห็นลงประกาศกันเลย.....โทรชวนกันหน่อยก็ยังดี.....วัยรุ่นหละ งอน....ตุ๊บป่อง.....ตุ๊บป่อง.....เผื่อจะได้มีความรู้การเล่น การด๊ดจาก พี่ ป้า น้า อา มั่ง.....จบที่เพลง "Mustang Sally" ....ไม่เอ่ยชื่อก็แทบจะจำไม่ได้และ.....ความหลัง.....ความหลังอันแสนสุข....

Attached Files Image(s)

05-04-2008, 11:27
tonnam_pai Offline
Member

น้าอ้วนเกษียณจาก บก . เเล้วใครจะเขียนเรื่องท่องเที่ยวสนุกๆให้ได้อ่านหละครับ ผมอุตสาห์เป็นเเฟนพันธ์เเท้นะครับ
05-04-2008, 19:58

tonnam_pai Wrote:น้าอ้วนเกษียณจาก บก . เเล้วใครจะเขียนเรื่องท่องเที่ยวสนุกๆให้ได้อ่านหละครับ ผมอุตสาห์เป็นเเฟนพันธ์เเท้นะครับ

ผมเกษียณตัวเองจาก บก.บห.นิตยสาร Travel Guide เพราะมีการเปลี่ยนโฉมหน้ารูปเล่มและเนื้อหา ซึ่งผมไม่สามารถร่วมงานด้วยได้ ซึ่งผมถือว่ามันเป็นการทรยศคนอ่าน!
แต่นั่นไม่ได้หมายความว่าจะเกษียณตัวเองจากถ่ายรูปและเขียนหนังสือครับ...

ณ ขณะนี้ที่ยังมีงานเขียนของผมลงต่อเนื่องติดต่อทุกอาทิตย์อยู่ ก็ใน เนชั่นฯ สุดสัปดาห์ ส่วนอนาคตจะมีลงตีพิมพ์ในนิตยสารที่ไหนอีก เอาไว้ผมจะแจ้งให้ทราบ และภายในปีนี้ยังมีรายการทีวี ซึ่งกำลังเก็บสต็อกภาพ เตรียมออกอากาศกันอยู่ครับน้า...
(This post was last modified: 05-04-2008, 20:37 by LittleNomad.)
05-04-2008, 20:35

Forum Jump: