Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บ้านเก่าทาสีใหม่
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: บ้านเก่าทาสีใหม่
สดชื่น เย็นตา เห็นแล้วอยากไปทะเลที่หัวหินจัง

ถ้ามี เพื่อนๆ ไปเล่นกีต้าร์กัน จะยิ่งสดชื๊นนน...สดชื่น เข้าไปอีก

*** น่าจะให้ พี่กฤษณ เปิดบ้าน หัวหิน อีกซักครั้ง ช่วงสงกรานต์นะครับ
04-04-2008, 23:49
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
บ้านเก่าทาสีใหม่
เจ๋งครับ!!
05-04-2008, 00:21
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
....อยากให้เป้น สี เขียว หงะ(น่าจะสบายตาแล้วทำให้ลืมความหลังได้)......แล้วหน้าแรกขึ้นจำนวนกระทู้ให้แยะหน่อย.......แล้วให้มีโฆษณาแยะๆ......นี่หละคือปัญหาของคนที่รักดนตรีและเสียงเพลงแต่.....ทำธุรกิจไม่เป็น......เวลาผมไปซื้อของ(เครื่องดนตรี)ร้านใหนผมมักจะบอกกับคนขายว่า.....ผมเป็นคนจากบ้าน นิมิตรกีต้าร์ เสมอ.....บางทีผมว่า...ร้านค้าฯเครื่องดนตรีคงจะรู้จัก เวป นิมิตรกีต้าร์ บ้างหละ......................รักนะ....จุ๊บ...จุ๊บ....

Attached Files Image(s)

05-04-2008, 00:43
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
จิ้งจกทักแล้ว!..ก็ไม่ใช่
ชี้โพรงให้กระรอก..ก็ไม่ใช่
ช่วงนี้ชี้แนะ...ใช่เลย!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 05-04-2008, 01:08 by povation.)
05-04-2008, 01:06
Website Find Like Post Reply
VIP member

....มะช่าย จิ่งจกทักครับน้า povation ....หนุ่มหล้อหล่อทักครับ ......ทำไมไม่มีความพอดีในตัวมนุษย์เลย(รำพึงกับตัวเอง).....คนดี กีดีจนพิการ ....คนไม่ดีก็ทำตัวเองจนพิการ ..... อ๋อ...คนดีมีความกระด๊าก .....คนไม่ดีมักหน้าไม่อาย .....ผมลองไปสำรวจเวปที่เกี่ยวกับ นักดนตรีที่เล่นกีต้าร์(ตามประสาคนว่าง).......ผมพบว่า............เวปนี้ ......ทุกคนมีตัวตนจริงๆ ......ฉนั้นทุกอย่างจริงใจหมด ......คนเข้าเวปนี้แยะ.....ไม่ใช่มีคนเดียวแต่ตั้งเองตอบเอง .....จะเป็นรองก็กับเวป กีต้าร์ไทย เท่านั้น (ขอโทษที่เอยนาม).....แล้วผมก็รู้ด้วยว่าเพราะอะไร .......ผมเลยอยากให้ น้า ม่อน เวปมาสสะเตอร์ (ในฐานะผู้ดำเนินการ)มีทุนสะสมบ้างเพื่อจะได้มีแรงสำหรับวันพรุ่งนี้เพื่อทำให้เวปนี้ปัตตะนายิ่งขึ้นยิ่งขึ้น........บางที ห้างเสียงเพลงแห่งโชคดีฯ อยากมีส่วนร่วมกับเวปนี้บ้างนา........แต่ผมการันตีว่า.....เด๋วนี้....ราคาสินค้าของ ห้างลักกี้ฯ ตั้งราคาสินค้า เหมาะสมมากๆสำหรับเราชาว.....มือสมัครเล่น........ถ้า น้าม่อน ไม่เชื่อ ไปทดสอบดูได้.....แล้วอย่าลืมชวนมาเป็นสปอนเซอร์ให้กะเวป นะ......ไม่เชื่อถามน้า Luzefer ดูดิ......อะ....อะ....อะ.....

05-04-2008, 01:36
LittleNomad Offline
un-assignment

กีต้าร์เก่า Wrote:....อยากให้เป้น สี เขียว หงะ(น่าจะสบายตาแล้วทำให้ลืมความหลังได้)......แล้วหน้าแรกขึ้นจำนวนกระทู้ให้แยะหน่อย...
....แล้วให้มีโฆษณาแยะๆ......นี่หละคือปัญหาของคนที่รักดนตรีและเสียงเพลงแต่.....ทำธุรกิจไม่เป็น....
..เวลาผมไปซื้อของ(เครื่องดนตรี)ร้านใหนผมมักจะบอกกับคนขายว่า..
...ผมเป็นคนจากบ้านนิมิตรกีต้าร์ เสมอ...
..บางทีผมว่า...ร้านค้าฯเครื่องดนตรีคงจะรู้จัก เวป นิมิตรกีต้าร์ บ้างหละ......................รักนะ....จุ๊บ...จุ๊บ....

povation Wrote:จิ้งจกทักแล้ว!..ก็ไม่ใช่
ชี้โพรงให้กระรอก..ก็ไม่ใช่
ช่วงนี้ชี้แนะ...ใช่เลย!

มาชี้โพรง และทักแบบจิ้งจก....
ผมว่า... ทำไมเราทำ T-shirt ออกแบบพิมพ์ลาย graphic ง่าย ๆ แต่ดูเทห์ เอาสัก 2 แบบ 2 ลาย แต่หลายหลากสีเสื้อก็น่าจะได้นะ เพราะตอนนี้บ้านของเราก็มีทั้ง Unplugged และ Plug It
...ดีไหมสหายทั้งหลาย?
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
05-04-2008, 01:38
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เอาแล้วไง..ว่าไง..น้าWEB
พอน้าWEB เริ่มขยับ (ขยาย) หลายคนจะสนับสนุน
ส่วนผมมี Plan ไว้แล้วจาก Idea กระฉูดที่น้าsan บังอาจแนะนำผม!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
05-04-2008, 01:46

กีต้าร์เก่า Wrote:....มะช่าย จิ่งจกทักครับน้า povation ....หนุ่มหล้อหล่อทักครับ ......ทำไมไม่มีความพอดีในตัวมนุษย์เลย(รำพึงกับตัวเอง).....คนดี กีดีจนพิการ ....คนไม่ดีก็ทำตัวเองจนพิการ ..... อ๋อ...คนดีมีความกระด๊าก .....คนไม่ดีมักหน้าไม่อาย .....ผมลองไปสำรวจเวปที่เกี่ยวกับ นักดนตรีที่เล่นกีต้าร์(ตามประสาคนว่าง).......ผมพบว่า............เวปนี้ ......ทุกคนมีตัวตนจริงๆ ......ฉนั้นทุกอย่างจริงใจหมด ......คนเข้าเวปนี้แยะ.....ไม่ใช่มีคนเดียวแต่ตั้งเองตอบเอง .....จะเป็นรองก็กับเวป กีต้าร์ไทย เท่านั้น (ขอโทษที่เอยนาม).....แล้วผมก็รู้ด้วยว่าเพราะอะไร .......ผมเลยอยากให้ น้า ม่อน เวปมาสสะเตอร์ (ในฐานะผู้ดำเนินการ)มีทุนสะสมบ้างเพื่อจะได้มีแรงสำหรับวันพรุ่งนี้เพื่อทำให้เวปนี้ปัตตะนายิ่งขึ้นยิ่งขึ้น....
....บางที [b]ห้างเสียงเพลงแห่งโชคดีฯ อยากมีส่วนร่วมกับเวปนี้บ้างนา[/b].....
...แต่ผมการันตีว่า.....เด๋วนี้....ราคาสินค้าของ ห้างลักกี้ฯ ตั้งราคาสินค้า เหมาะสมมากๆสำหรับเราชาว.....มือสมัครเล่น........ถ้า น้าม่อน ไม่เชื่อ ไปทดสอบดูได้....
.แล้วอย่าลืมชวนมาเป็นสปอนเซอร์ให้กะเวป นะ......ไม่เชื่อถามน้า Luzefer ดูดิ......อะ....อะ....อะ.....

เห็นด้วยกับน้ากีต้าร์เก่า...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
05-04-2008, 01:52
VIP member

....อ้าวแล้วเรื่องเกี่ยวกับ กีต้าร์ไฟฟ้า ที่ โพสๆกันเอาไว้หายไปใหนหวา.....กีต้าร์ไฟฟ้าก็ให้เสียง อคูสติกได้นะ.....ไม่เชื่อถามน้า Yodchula ก็ได้นะ......

05-04-2008, 01:55

กีต้าร์เก่า Wrote:....อ้าวแล้วเรื่องเกี่ยวกับ กีต้าร์ไฟฟ้า ที่ โพสๆกันเอาไว้หายไปใหนหวา....
.กีต้าร์ไฟฟ้าก็ให้เสียง อคูสติกได้นะ.....ไม่เชื่อถามน้า Yodchula ก็ได้นะ......

น้า...น้า... ไฟฟ้า เขาย้ายไปเม้าท์กันที่ Electric musical (Plug it) ห้องใหม่กันแล้ว...

ว่าแต่ว่า ไฟฟ้า ตัวใหม่เป็นไงครับ... เอามาอวดสรรพคุณกันหน่อยสิ...
05-04-2008, 02:18

Forum Jump: