Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
@@@ ขายกระเป๋าใส่กีตาร์สำหรับทรง Dreadnought ยี่ห้อ Hiscox Cases ครับ @@@
Author Message
OLARN Offline
Member

Likes Given: 0
A0_soldtag  @@@ ขายกระเป๋าใส่กีตาร์สำหรับทรง Dreadnought ยี่ห้อ Hiscox Cases ครับ @@@
[Image: on%20case.jpg]
เนื่องจากว่าผมสั่งของจากต่างประเทศแล้วปรากฏว่าเขาส่งมาให้ผิดขนาด เลยขอประกาศขายสำหรับผู้ที่ใช้กีตาร์ทรง Dreadnought แล้วอยากจะได้กล่องแข็งใส่เอาไว้สำหรับเดินทาง โหลดใส่ใต้ท้องเครื่องบินได้ไม่ต้องกลัวแตกครับ ภายในตัวกล่องบุกำมะหยี่สีแดงอมชมพู เปลือกนอกทำจากวัสดุ ABS อย่างดี ตัวกล่องน้ำหนักประมาณ 3 กิโลกว่าครับ เป็นกล่องอย่างดี ราคาเมืองนอกขายอยู่ที่ $250 USD ก็ประมาณ 8,000 บาทครับ
ขอขายที่ราคา 5,500 บาทครับ (ต่างจังหวัดส่งให้ทางนิ่มซี่เส็งนะครับ มีค่าส่งประมาณ 200-300 บาท)

ขายแล้วครับ ขอบคุณบ้านฟ้าสำหรับพื้นที่ครับ

[Image: standard.jpg]
สนใจชมเว็บไซท์ของ Hiscox ได้จาก http://www.hiscoxcases.com/guitar_hiscox.htm
ที่ได้มาเป็นรุ่น Standard นะครับ มีอยู่ใบเดียวเท่านั้นเองครับ
[Image: GCL4.jpg]
[Image: GCL3.jpg]
(This post was last modified: 07-06-2012, 10:52 by OLARN.)
07-06-2012, 01:43
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: @@@ ขายกระเป๋าใส่กีตาร์สำหรับทรง Dreadnought ยี่ห้อ Hiscox Cases ครับ @@@
ที่บอกว่าผิดขนาดนี่มันเล็กไปหรือใหญ่ไปครับ เป็นกล่องรหัสอะไรครับ

http://www.guitarplans.co.uk/HiscoxPages/GuitarSTD.htm

ถามเผื่อคนที่อยู่ต่างจังหวัดที่ไม่มีโอกาสใด้ลองครับ ราคาห้าพันห้านี่ไม่แพงเลยเพราะผมซื้อที่อังกฤษก็ประมาณสี่พันห้าแล้วยังไม่รวมค่าหิ้ว

ที่ผมไม่ซื้อก็เพราะไม่มีกีต้าร์ใส่ครับแต่ถ้าไม่มีใครสนใจก็เสร็จผมนะครับ
07-06-2012, 10:55
OLARN Offline
Member

Likes Given: 0
RE: @@@ ขายกระเป๋าใส่กีตาร์สำหรับทรง Dreadnought ยี่ห้อ Hiscox Cases ครับ @@@
ขอบคุณที่สนใจครับ กระเป๋มันเป็นรุ่น STD-AC ครับ พอมาใส่กีตาร์ของผมแล้วมันหลวมมากเกินไปครับ ตอนเข้ามาก็โดนภาษีไปสองพันกว่าบาทแล้วครับยังไม่รวมค่าสางอีก ราคานี้ถูกมากๆครับ พอดีว่าผมไม่มีกีตาร์ทรง dreadnought เลยสักตัวก็เลยปล่อยออกไปดีกว่าครับ (ไม่มีที่เก็บด้วยTongue)

(07-06-2012, 10:55)pood Wrote: ที่บอกว่าผิดขนาดนี่มันเล็กไปหรือใหญ่ไปครับ เป็นกล่องรหัสอะไรครับ

http://www.guitarplans.co.uk/HiscoxPages/GuitarSTD.htm

ถามเผื่อคนที่อยู่ต่างจังหวัดที่ไม่มีโอกาสใด้ลองครับ ราคาห้าพันห้านี่ไม่แพงเลยเพราะผมซื้อที่อังกฤษก็ประมาณสี่พันห้าแล้วยังไม่รวมค่าหิ้ว

ที่ผมไม่ซื้อก็เพราะไม่มีกีต้าร์ใส่ครับแต่ถ้าไม่มีใครสนใจก็เสร็จผมนะครับ
08-06-2012, 13:04
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
เสร็จผมแล้วครับ
08-06-2012, 13:40
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: