Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
โห เกือบลืมกะทู้นี้ไปแล้วครับ

ถามไว้ 5 เดือนแล้ว ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ซื้อ Fender เลยครับ
มีเรื่องต้องใช้เงินก่อนอยู่เรื่อย อยากได้ใจจะขาด

ถ้าได้มาเมื่อไหร่ผม relic แน่นอนครับ
ตอนนี้ Gibson Studio ที่มีอยู่ผมก็ตัดสติ๊กเกอร์ SRV ติดที่ปิ๊กการ์ด
แล้วตรง Body บริเวณที่สัมผัสกับแขนขวาผมก็ค่อยๆเอาปิ๊กกับเล็บขูดสีออกทุกวันเลยครับ
ตอนนี้ก็ดูโทรมขึ้นเรื่อยๆครับ Big Grin

สายเบอร์ 13 นี่เคยอยากลองนะครับ
แต่ตอนนี้ผมใส่สายเบอร์ 12 อยู่ ความรู้สึกคล้ายๆกับเล่นกีต้าโปร่งอยู่เลย
ตอนดันสายช่วงเฟรต 12 ขึ้นไป เจ็บมาก ก็ไม่รู้ว่าลุง SRV แกเล่นได้ยังไงกับสายเบอร์ 13 ครับ เทพแท้ๆ

อยากได้ Fender SRV จิงๆเล๊ยยยย Smile
15-12-2012, 20:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ - by dear709 - 15-12-2012, 20:08

Forum Jump: