Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ
ขอบคุณน้า Pood น้า Shood น้า Custom ครับ
ที่ไหนพอจะมี Fender Japan เยอะๆ ให้ลองบ้างอ่ะครับ สนใจเหมือนกันนะครับ

แต่พอคิดว่าไหนๆ จะลงทุนกรีดเลือดกรีดเนื้อขอดกระเป๋าตังค์แล้ว ผมว่ายังไงผมก็ต้องเสร็จ US แหละครับ
เพราะรู้สึกว่าจะได้เข้าใกล้ลุง (SRV) ขึ้นอีกนิดนึงครับ
.....

ยินดีที่จะให้ขัดลาภครับน้า SARUN
ผมก็คิดแบบน้านะครับ ว่าจริงๆแล้วผมอยากจะเข้าใกล้ลุงในลักษณะไหน
จะเข้าใกล้ในทางจิตวิญญาณ อารมณ์ ความรู้สึก หรือเข้าใกล้ด้วยอุปกรณ์ ข้าวของเครื่องใช้

ผมกำลังพยายามจะเข้าใกล้ให้ได้ทุกทางเลยครับ
แต่ทางอุปกรณ์มันเข้าถึงได้เร็วกว่า เลยต้องเข้าก่อนครับ Tongue

ตอนนี้ผมกะท่อนกะแท่นถูไถเล่น Pride and Joy ได้จบเพลงแล้วครับด้วย Gibson Studio '50 Tribute
ปลื้มตัวเองไปหลายวันครับ ว่าเออ เล่นได้เหมือนกันแหะ
ผมก็เลยอยากเล่นเพลงนี้ด้วย Fender บ้างครับ พอคิดว่ายังไงซักวันก็ต้องมีให้ได้ งั้นก็มีมันซะตอนนี้เลยดีกว่าครับ
เดี๋ยวมีครอบครัวแล้วโดนลูกเมียสูบหมดครับ Big Grin

ผมคิดว่าผมจะมี Fender ตัวเดียวแหละครับ
(ยกเว้นว่าจะมีเงินเหลือเก็บนิดหน่อย อาจจะเอา Mark Knopfler Signature อีกซักตัว แล้วก็จะหยุดสนิทเลยครับ) Smile
..............

ขอโทษครับ ลืมขอบคุณน้า firefly อีกคน
ผมว่าถ้าผมซื้อ re62 หรือ re62 hot rod ผมต้องได้อุดหนุน texas special ของน้าแน่เลยครับ
ยังไงก็อยากมีกีต้าที่ใช้ texas special ครับ
(This post was last modified: 08-06-2012, 14:08 by dear709.)
08-06-2012, 12:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำปรึกษาก่อนการตัดสินใจซื้อ Fender ครับ - by dear709 - 08-06-2012, 12:22

Forum Jump: