Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมคนหนึ่งหละ ที่ยังไม่เคย
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ผมคนหนึ่งหละ ที่ยังไม่เคย
ผมเริ่มต้นที่สะพานลอย Central บางนาครับ เปิดหมวกเลยหล่ะ แต่ยังไม่ทันเริ่มก็โดน รปภ. อธิบายค่าธรรมเนียมแรกเข้า เลยย้ายครับ

ไปเล่นที่จตุจักรอยู่ 5 - 6 ครั้ง แต่นั่นมันก็เกือบ 2 ปีมาแล้ว ชักอยากไปรำลึกอีกซักครั้ง

ไปเมื่อไหร่ชวนด้วยนะน้า ป๊อบส์..ส.ส.. แต่ห้ามแปลงกายแบบ Balinee นะ ขอบอก...
11-09-2007, 09:12
Find Like Post Reply
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
......นั่นหละครับ.....คือสิ่งที่ผมจะทำหลัง เกษียณ(แต่อาจจะทำหลังเออรี่รีทาย)แน่ๆ....ตอนนี้ผมหาที่ต่อแอมป์ใช้ไฟ DCสัก30วัตตขนาดหิ้วได้(ใช้แบตเตอรรี่ มอไซต์)......เด๋วกลับไป กทม.เที่ยวนี้จะไปซื้อคาซิโอโทนตัวเล็กๆ(ใครมีจะขายบอกนะครับ...รุ่นที่มี ริทึ่ม 150 เสียงหนะ)....ผมจะเป็นวณิพกบินเดี่ยวครับ......ทำไงได้เล่นเพลงก็เก่า คนก็แก่ แพ้ควันบุหรี่...แต่ใจรักหงะ......เจอกันก็ใส่เหรียญ 10 บาทด้วยนะครับ.....

Attached Files Image(s)

11-09-2007, 10:15
เดอะตู่ Offline
Senior member

Webmaster Wrote:อืมม น่าสนใจคับ แต่ผมว่าเปลี่ยนสถานทีนิดนึงได้มั้ย ไปแถว center point หรือสถานีรถไฟฟ้าสักแห่งนึง จะได้เหมาะสมกะพวกเราๆท่านๆ Big Grin
เคยมาหมดเเล้วครับ center point โดนยาม กับเทศกิจไล่ครับ อุอุ กำลังเพลินเชียว เดินเข้ามาแล้วถามว่า "ขออนุญาติแล้วหรือยัง" อุอุ
รับสอนกีตาร์ตามบ้าน ครับ .................

11-09-2007, 11:48
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
Webmaster Wrote:อืมม น่าสนใจคับ แต่ผมว่าเปลี่ยนสถานทีนิดนึงได้มั้ย ไปแถว center point หรือสถานีรถไฟฟ้าสักแห่งนึง จะได้เหมาะสมกะพวกเราๆท่านๆ Big Grin
โอ๊วว..น้านิว (((( ถูกกกกก ต้องงงงงง เรยยยยยย คร๊าบบบบบบ ))))

Teeraparp Wrote:ถ้าน้าป๊อปไป ผมไปด้วยครับ จริงๆ
เป็นเกียรต์อย่างสูง ม๊ะ น้า ธี ไป สงสัยสาวๆ มาขอลายเซนต์กันให้ พรึ่บบ !

เฒ่าทารก Wrote:.........ไป CENTER POINT ผมว่าคงไปนั่งเคาะกีต้าร์ทำนอง HIP HOP กันแน่ๆแลยครับน้านิวคิด อิอิอิอิ ขยับมาแถวๆลานหน้าพารากอนดีกว่าไหมครับ หิวปุ๊บเดินลงบันไดเลื่อนชั้นใต้ดินหาอะไรกินปั๊บเลย ดีไหมครับ
เร่อง ตบเรื่องตี ต้องเอาน้า V8 กับ น้า PoOh ไปนำขบวน
เดี๋ยวผมกับโฟล์คน้อย เป็นฝ่ายการธุรการจัดเด็ก ไม่ให้แตกแถว ฮิฮิ

Grid.. Wrote:อยากไป CENTER POINT ด้วยคน.. อิอิ..
รายนี้ไป สงสัย จะเขมือบซ๊ะหมดหละม๊างง Tongue

Labour Wrote:เข้ามาดู น้าป๊อบ ยัง "จิ้น" Tongue

มาเชียร์ครับ น่าสนทีเดียว...คิดแล้วน่าตื่นเต้าดี
แต่ระวังเรื่องอากาศหน่อยนะครับ ต้องเลือกมุมสวยๆ ร่มๆ ลมโชยๆนะ มีคนส่งเขียวฯ ส่งรีฯ สวยๆ ด้วยล่ะ
ร้อนอ้าว ๆ แบบนี้ เหงื่อไหล ไคลย้อย หยดแหมะ ๆ ๆ...ร้องไปร้องมาอาจฟุบได้...เป็นห่วงสุขภาพน่ะ
น้า เรียงเบอ จะมาด้วยกันก็ได้นะครับ เด๋วผมให้น้า ขึ้นหน้าเรยย Cool
ปล. อย่าลืมแปลงกายมาน๊า~~

pOoH Wrote:ปุ๊อยากไปเล่นที่สยามฯ ไม่ก็สถานีรถไฟฟ้าสยาม...พร้อมพงศ์...แต่ต้องแปลงกายไปนะ ไปหน้าหล่อๆแบบนี้เดี๋ยวโดนหวด!
น้า ปุ๊ หน้าอย่าง ปุ๊ ผมว่า ไม่ต้องแปลงกายแล้ว หล่อสำเร็จรูปอยู่แร๊ววว
งั้นเดี๋ยวให้ ปุ๊ ยืม วิก 555

Therock Wrote:ผมเคยคิดจะไปเล่นที่...........ท่าพระอาทิตย์ ในสวน เมื่อวันวาเลนไทน์ที่ผ่านมาครับ........กะจะร้องเพลงรัก ให้ชาวบ้านฟังซะหน่อย....แต่ก็เป็นอันจบไป

เพราะโดนตามไปเล่นที่ร้าน............................

แต่ถ้าน้า ๆ จะไปกัน...............ผมจะตามไปเชียร์นะคร๊าบบบบบบบบ
หล่อร่ำตามตำราไทยแบบ ดอกเร๊อะนี่ ถ้าไม่ไป พวกเราคงเซ้งแย่ Rolleyes
ยังงัยวาเลนไทน์ ปีหน้า อย่าถูกสาวๆ ออฟ ไปซ๊ะก่อนหละ ฮรี๊ววว

Katayoot Wrote:ผมเริ่มต้นที่สะพานลอย Central บางนาครับ เปิดหมวกเลยหล่ะ แต่ยังไม่ทันเริ่มก็โดน รปภ. อธิบายค่าธรรมเนียมแรกเข้า เลยย้ายครับ

ไปเล่นที่จตุจักรอยู่ 5 - 6 ครั้ง แต่นั่นมันก็เกือบ 2 ปีมาแล้ว ชักอยากไปรำลึกอีกซักครั้ง

ไปเมื่อไหร่ชวนด้วยนะน้า ป๊อบส์..ส.ส.. แต่ห้ามแปลงกายแบบ Balinee นะ ขอบอก...
น้า คธา นี่ บ้านเราอยู่ไม่ไกลกัน ไว้เราลองไป sampling กัน แถวๆเซ็นทรัลบางนา
กันก่อนดีม๊ะ ว่าแต่ว่า พอถึงเวลาต้องวิ่ง (โกย) ยังไงก็ต้องรอผมด้วยน๊า Big Grin

กีต้าร์เก่า Wrote:......นั่นหละครับ.....คือสิ่งที่ผมจะทำหลัง เกษียณ(แต่อาจจะทำหลังเออรี่รีทาย)แน่ๆ....ตอนนี้ผมหาที่ต่อแอมป์ใช้ไฟ DCสัก30วัตตขนาดหิ้วได้(ใช้แบตเตอรรี่ มอไซต์)......เด๋วกลับไป กทม.เที่ยวนี้จะไปซื้อคาซิโอโทนตัวเล็กๆ(ใครมีจะขายบอกนะครับ...รุ่นที่มี ริทึ่ม 150 เสียงหนะ)....ผมจะเป็นวณิพกบินเดี่ยวครับ......ทำไงได้เล่นเพลงก็เก่า คนก็แก่ แพ้ควันบุหรี่...แต่ใจรักหงะ......เจอกันก็ใส่เหรียญ 10 บาทด้วยนะครับ.....
โอโหววว)))) ไม่ยักรู้ ว่ารุ่นใหญ่น้าแป้ง ก็ยังมี ไฟ ยู๊ จุ๊กกรู๊....Tongue

วีแปด ๔ooo Wrote:เคยมาหมดเเล้วครับ center point โดนยาม กับเทศกิจไล่ครับ อุอุ กำลังเพลินเชียว เดินเข้ามาแล้วถามว่า "ขออนุญาติแล้วหรือยัง" อุอุ

นี่เลยครับ นำขบวน หนองกี่เภายุทธ พี่ตู่ ผู้มากประสพการณ์ ถ้าพวกเรารวมตัวกันนะ
พี่ตู่ แล้วสะพายกีต้าร์เล่นกันไป กระเป๋าใครกระเป๋ามัน ยืนห่างกัน คนละ 1 เสาไฟฟ้า
ถึงเวลาเทศกิจมา พี่ตู่ก็ ตะโกน))) เฮ๊ยยย พวกเราวิ่ง)))) เวร๊ยยยยย
5555 คงป็นประสพการณ์ อีกแบบนึงของพวกเรา

มีปัญหา คุยกับทนายของบ้านฟ้า กีต้าร์พาเพลิน ได้น๊า.....อิอิ TongueTongue
11-09-2007, 17:26
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมเคยหนนึงครับ ตอนคืนฉลองปีใหม่เมื่อสองปีที่แล้ว เดินเล่นอยู่ตรงราชดำริ
พอถึงหน้าโรงแรมรีเจ้นต์เห็นมีคนเล่น sax เปิดกล่องอยู่สองคน แต่ไม่ค่อยมีคน
แวะดู อาศัยแรงเชียร์และแรงเบียร์ผมเลยไปแหกปากร้องเพลงประภท standard
อย่างพวก Fly Me to The Moon, Autumn Leaves แจมกับเสียง sax
คราวนี้คนมุงเพียบเลยครับ พวกฝรั่งโยนสตางค์ใส่กล่องกันหลายคน

แต่ศิลปินดังอย่างน้าป้อปปี้อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

[Image: poppie4wrr2.jpg]
By krispood
11-09-2007, 20:52
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Great Job!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-09-2007, 21:44
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

พูด~~ไม่~~ออก~~บอก~~ไม่~~ถูก

ธ๋อ~~พี่กฤษณ์ น๊า~~~ทามมม กานน ด๊ายย~~~~~Rolleyes
11-09-2007, 22:45
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
เมื่อสิบกว่าปีที่แล้วผมเคยอยากทำอะไรคล้ายๆอย่างนั้น
แต่ก็ยังไม่ได้ทำจนบัดนี้
ผมว่าถึงเวลาแล้วที่จะได้ทำตามความอยากเสียที
มา....เราไปทำอย่างที่ว่ากัน!
แต่ต้องเตรียมความพร้อมให้ดีนะครับ
เพราะอุปสรรคคือสถานที่ไม่เอื้ออำนวยให้เสียงเครื่องดนตรีอะคุสติกทำลายความสับสนวุ่นวายของบรรยากาศได้
เราจะทำอย่างไรให้เสียงเพลงนั้นมีแรงดึงดูดพอที่จะทำให้บรรยากาศอย่างนั้น แปรสภาพเป็นเวทีให้เราให้จงได้
ผมว่านี้คือปัญหาที่ต้องไขขานก่อนออกเดินทาง....
12-09-2007, 00:02
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ถ้าไปต้องแบบ รับบริจาคเพื่อนำเงินเข้าองกรค์ต่างๆน่ะเอาครับ แต่เอาเข้ากระเป๋าน่ะไม่ครับ แต่เงินดีนะ...
Acoustic is my life..........
12-09-2007, 10:06
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องร้องเพลงเปิดกล่องตามถนนนี่ความจริงแล้วในต่างประเทศเป็นเรื่องปกตินะครับ
มีสมาชิกอาวุโสที่บ้านเราท่านหนึ่งเวลาไปเที่ยวต่างประเทศก็ไปทำแบบนี้เป็นประจำ
แต่ถ้าอยู่เมืองไทยท่านไม่กล้าทำหรอก

ท่านคือใครเดากันเองแล้วกันครับ

[Image: img0034vf9.jpg]
By krispood at 2007-09-11
12-09-2007, 11:58

Forum Jump: