Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะไป ถอยแล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียทีครับ Seagull SWS Rosewood++++
Author Message
Whatsuf Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
จะไป ถอยแล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียทีครับ Seagull SWS Rosewood++++
คือท่านใดใช้อยู่หรือเคยผ่านมือ ช่วยทีครับ คือผมกำลังจะไปถอยแล้ว แต่ยังไม่แน่ใจเท่าไร เท่าที่ไปลองมา เบสมันออกไม่เยอะเวลา ออกแอมป์เท่าไร แต่ก็ใสปิ้งเลย
ผมก็ชอบนะครับ แต่อยากไ้ด้ความมั่นใจนิดนึง พอดีเป็นกีต้าร์ที่จะซื้อตัวที่แพงที่สุดในชีวิตผม TT จะเอามาลุยงานกลางคืนครับ พี่ๆ คิดว่ามันเหมาะไหมครับหรือเป็นยังไง
ช่วย ให้ความเห็นทีครับ
04-06-2012, 17:20
Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: จะไป ถอยแล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียทีครับ Seagull SWS Rosewood++++
เคยลองแล้วใช่ไหมครับ
รู้สึกรุ่นนี้ความกว้างของคอ (nut width) จะเท่ากับยี่ห้ออื่นๆ (1.72")
ปัญหาเรื่องคอกว้างก็ตัดไป
งานและเสียง เรียบร้อยมาก ไม่มีปัญหา มีมาตรฐาน
เบสไม่เยอะเวลาออกแอมป์น่าจะเป็นเรื่องดีถ้าเอาไปเล่นกลางคืน
และเป็น all solid ที่ราคาไม่ถึง 3 หมื่น แถมบอกว่าชอบด้วย งั้นก็ซื้อโลดครับ

อ่อ ผมแอบชอบ Yamaha ในราคาประมาณนี้ด้วยครับ ไปลองดูก่อนนะครับ

ซื้อแล้วเอามาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ
06-06-2012, 00:34
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: จะไป ถอยแล้วช่วยบอกข้อดีข้อเสียทีครับ Seagull SWS Rosewood++++
ก็ลดแหลมที่กีตาร์เยอะหน่อยเบสไว้ที่เดิมกลางลงนิดๆพอหลบร้องแล้วไปเพิ่มเกนที่มิกส์ มีรุ่นน้องใช้อยู้เสียงดีมากๆชอบก็จัดไปเลยจ้า
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
06-06-2012, 16:41
Website Find Like Post Reply
arnon Offline
Member

Likes Given: 0
ชอบเหมือนกันครับ
17-06-2012, 09:40

Forum Jump: