Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คืนนี้กระดาน เงียบเหงา...แต่บ้านเต่า คงคึกคัก!
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: คืนนี้กระดาน เงียบเหงา...แต่บ้านเต่า คงคึกคัก!
พี่นุคงบอกว่า.. " ตัวเดียวก็พอนะ เจน.." อิอิ.. Tongue
(This post was last modified: 03-04-2008, 11:54 by Grid...)
03-04-2008, 11:52
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: คืนนี้กระดาน เงียบเหงา...แต่บ้านเต่า คงคึกคัก!
san Wrote:เมื่อวานเป็นวันที่ผมมีความสุขมากๆครับ เพราะกีต้าร์ของผมมาถึงแล้ว หลังจากที่ลอยคอ เอ๊ย!!! รอคอยมานานแสนนานครับ(หลายล้านวินาที!!!)

ต้องขอขอบคุณบ้านเต่า ครั้งที่ ห้าล้านเก้าแสนแปดหมืนสี่พันสองร้อยหกสิบสาม!!!!

ผมได้ลองกีต้าร์ Lowden และ Mcilroy จนหนำใจเลยครับ

ส่วน 2000 Gibson J-250 Monarch Antique Natural # 09240021
Custom Built for Tom Kaney
#14 0f 14 made by custom shop in AAAA Brazilian Rosewood
ที่เป็น Top of the line ของกีต้าร์ Gibson

ตัวนี้งานไม้สวยงามมากกกกกกกกกกกกกกก และเสียงก็ดีมากเช่นเดียวกันครับ

ขอบคุณพี่แดง สุดสวย สำหรับอาหารที่ไม่รู้ว่าจะทำอร่อยไปถึงไหนครับ(กะให้กินกันให้อ้วนเลย ใกล้แระ แก็งล่ม... ใกล้เป็น แก็งลูกหมูแระ!!!)

กราบขอบคุณพี่ป๋ออีกครั้งนะครับ สำหรับน้ำใจที่งดงามในการจัดหากีต้าร์ LOWDEN O38 มาให้ผม
ผมหลงรักมันมากครับ มันต้องตา ต้องใจ ต้องหูผมมากครับ
ขอบคุณมากครับ
สัน

เงินของคุณ
ลูกบ้าของคุณ
ใจของคุณ
วาสนาของคุณ
ภรรยาของคุณ
ต้องเป็นของคุณ...เท่านั้น
ดีใจมากครับที่กีตาร์ Lowden O38 ตัวที่ขณะนี้อยู่ในอ้อมกอดของคุณ...ถูกใจคุณ
เอ้อ..ขอเพลงหน่อยครับ!....เนื้อคู่กันแล้วก็คงไม่แคล้วกันไปได้......
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-04-2008, 12:00
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ยินดีกับน้าสันด้วยครับ ที่ได้ยอดกีต้าร์เสียงดีมาไว้ในอ้อมกอด
และมีคุณสมบัติด้านอื่นๆเพียบพร้อม ทั้งไม้ที่หายากและความสวยงามของตัวกีต้าร์ครับBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

03-04-2008, 12:17
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
karn Wrote:ยินดีกับน้าสันด้วยครับ ที่ได้ยอดกีต้าร์เสียงดีมาไว้ในอ้อมกอด
และมีคุณสมบัติด้านอื่นๆเพียบพร้อม ทั้งไม้ที่หายากและความสวยงามของตัวกีต้าร์ครับBig Grin

เพลงประจำตัวน้าสัน คนไม่มีวาสนา ใครจะยืมไปใช้ก็ได้นะคะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
03-04-2008, 12:30
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
ขอแสดงความยินดีครับ (กัดฟันพูด) กีตาร์สวยเสียงอลังเกิน
03-04-2008, 12:34
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
อยากเห็นรูปจังครับ ทุกตัวเลย
ยินดีกับน้าป๋อและน้าสันที่ได้กีต้าร์แล้ว
03-04-2008, 12:58
san Offline
สัน

SARUN Wrote:แล้วน้องนุคนสวย...ว่าอย่างไรบ้าง???

นุพูดกับผม ด้วยน้ำเสียงที่จริงจังครับว่า!!!
ปล.ข้อความในวงเล็บ คือ การเถียงตอบที่ไม่เปล่งเสียงเป็นคำพูด แต่ก้องดังในใจผมนะครับ)

เคยคิดจะปรึกษากันบ้างมั๊ย? (ปรึกษาแล้วจะได้กีต้าร์ป่ะ แล้วจะให้ปรึกษาอะไร เข้าใจเรื่องกีต้าร์เหรอ...)

ทำไมซื้อมาแพงอย่างนี้?(จะให้ซื้อกีต้าร์เด็กเล่นสีชมพูในเซเว่นเหรอ ตัวละหกสิบบาทอะ)

แล้วนี้เราจะเอาอะไรกิน กีต้าร์มันคลุกกะข้าวกินได้มั๊ย?(แต่เราก็ยังเอาหลังกีต้าร์มาลองรีดผ้าได้นะ!!!)

ข้อความเหล่านี้ ล้อเล่นนะครับ ผมคิดฟุ้งซ่านไปเองนะครับ(แต่ถ้าวันนึงผมมีกีต้าร์เป็นร้อยตัวเหมือนพี่ป๋อ เหตุการณ์นี้อาจขึ้นจริงก็ได้!!! พูดแล้วขนลุกซู่ บรื้อออ)

สรุปว่า พี่แดง แห่งบ้านเต่าใจกว้างมากมากกกกกกกกกกก

Grid.. Wrote:พี่นุคงบอกว่า.. " ตัวเดียวก็พอนะ เจน.." อิอิ.. Tongue

ก้อย ก็คงบอกน้องกริดเหมือนกันว่า "พอได้แล้วนะ เรื่องผู้หญิงอ่ะ!!!"Rolleyes

karn Wrote:ยินดีกับน้าสันด้วยครับ ที่ได้ยอดกีต้าร์เสียงดีมาไว้ในอ้อมกอด

ขอบคุณครับ และผมขอก็ยินดีกับแชมป์เปี้ยนโลกสนุ๊กแฟนคอยเก้อ กับน้ากานด้วยนะครับ

dejemerry Wrote:เพลงประจำตัวน้าสัน คนไม่มีวาสนา ใครจะยืมไปใช้ก็ได้นะคะ Big Grin

นอกจากจะไม่มีวาสนาแล้ว อาจหมดอนาคต ยัน อนางอได้เลยนะครับ...Big Grin

lekleklek Wrote:ขอแสดงความยินดีครับ (กัดฟันพูด) กีตาร์สวยเสียงอลังเกิน

กีต้าร์สวย ก็สวยพอๆกับแฟนน้าหลามคูณเซ็กอะครับRolleyes
ส่วนเรื่องเสียงอลังการเนี๊ยะ น้าเล็กพูดเวอร์ไป กีต้าร์นะครับ ไม่ไช่วงออเครสต้า!!!

Maow Wrote:อยากเห็นรูปจังครับ ทุกตัวเลย
ยินดีกับน้าป๋อและน้าสันที่ได้กีต้าร์แล้ว

ขอบคุณครับ ผมก็อยากเห็นรูปแล้วเหมือนกันเนอะRolleyes(ขอกดดันบ้านเต่าอีกคน อิอิBig Grin)
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
03-04-2008, 13:23
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ต้องขออภัย(อีกแล้วซิเรา)กับบ้านเต่าด้วยครับอุตส่าห์โทรมาชวนแต่ผมต้องไปเล่นดนตรีตอนหัวค่ำกลับมาก็ประมาณสี่ทุ่มกว่าๆดูเวลาแล้วคงตลาดใกล้วายเลยไม่ไปดีกว่าไว้มีโอกาสเหมาะๆคงได้เจอกันครับ เสียดายมากอยากลอง O38 กับ Mc และ alvalon มากเลยอะ
Acoustic is my life..........
03-04-2008, 13:26
LittleNomad Offline
un-assignment

กลับจากบ้านเต่า ตั้งแต่บ่ายเมื่อวาน... จนบันนี้ แม้จะอาบน้ำแล้วสามหน แต่ผมก็ยังไม่ยอมล้างมือ!

เพราะไม่อยากให้สาบกลิ่นอายของกีต้าร์ที่ผมมีวาสนาได้สัมผัสเมื่อวันวานจืดจางไป...

เอ... หรือว่าเดี๋ยวไปล้างมือ แล้วขอกลับไปลองสัมผัสอีกครั้ง...อีกครั้ง......อีกครั้ง......อีกครั้ง......อีกครั้ง......อีกครั้ง......อีกครั้ง......อีกครั้ง...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
03-04-2008, 13:29
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
รอรูปภาพเหตุการณ์บ้านเต่าจลาจล...จากเลขาฯของผมนะครับ
ตอนนี้ต้องขอตัวไปทำธุระนอกบ้านก่อน....เดี๋ยวไม่ทัน!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-04-2008, 13:32

Forum Jump: