Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ว่าด้วยเรื่องของความรัก
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ว่าด้วยเรื่องของความรัก
dejemerry Wrote:หวานเจี๊ยบบบบบบบบบ แต่เชื่อเถอะค่ะ
คู่นี้เป็นคู่แต่งงานที่เห็นแล้ว ต้องอิจฉา
และน่าเอาเป็นแบบอย่าง เท่าที่เห็นและได้รู้จัก
น้าสันกะน้องนุคนสวย เป็นคู่ที่รักและเข้าใจซึ่งกันและกัน
โดยเฉพาะน้าสัน เป็นผู้ชายที่ดี รักภรรยา เอาใจใส่ เข้าใจความรู้สึก
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย และเป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไป
นะจ๊ะ นี่เป็นคำชมจากใจของป้าแดงเลยนะเนี่ย หมั่นรักษาความดี เหมือนเกลือ
ที่รักษาความหวาน (Tongue)นะจ๊ะ พิมพ์ไป ขนลุกไป บรี้อออออ....Big Grin

ขอบคุณครับพี่แดง ผมจะหมั่นรักษาเกลือให้หวานเหมือนน้ำตาลตลอดไปครับBig Grin

ส่วนครอบครัวตัวอย่างที่น่ารักในบ้านฟ้า ผมก็ยังมองว่าบ้านเต่ามีความน่ารักที่มากมายนะครับ มันล้นออกมาเผื่อแผ่จนถึงถึงบ้านฟ้าเลยครับBig Grin

ทุกครั้งที่ผมคุยกับพี่ป๋อ นอกจากเรื่องกีต้าร์แล้ว พ่อเต่าก็จะชอบเล่าเรื่องความรักที่มีต่อคนในครอบครัวครับ

พี่ป๋อเค้าบอกผมว่าเค้าอาจจะไม่ค่อยแสดงออกมากนัก แต่มันไม่สำคัญเท่าความรู้สึกจริงๆ ที่เค้ารักครอบครัวมากๆหรอกครับ(ประมาณว่า พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ...Rolleyes)

เชื่อสันเต๊อะ สันบ่ เคยโกห๊ก เรื่องความหั๊กดอก....

SARUN Wrote:สนับสนุนป้าแดงที่ว่า "ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย " ครับ

น้าสัน กล่าวว่า? ทุกวันนี้ความรักของผมอาจจะไม่หวือหวา หรือโลกสดใสเป็นสีชมพูอะไรมากมายนัก
แต่ทุกวันนี้ ความรักของผมเราก็มั่นคงขึ้นเรื่อยๆครับ?
แสดงว่า มาถูกทางแล้วล่ะครับ
แต่เรื่องอย่างนี้ ฟังความข้างเดียวไม่ได้
แล้วน้องนุคนสวย มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ????

ผมส่งโทรเลขไปถามนุ มาให้แล้วครับน้าซ่าส์ นุบอกว่า ผมบ้าอะป่าว พูดเองเออเอง ฟุ้งซ่าน!!!

และนุยังฝากมาบอกด้วยครับว่า
เรื่องบางเรื่องของคนที่คบกัน บางอย่างก็ไม่ควรชอบเหมือนกัน
เพราะบางอย่างถ้าชอบเหมือนกัน อาจทะเลาะกันจนตายก็ได้ครับ

เช่น ตัวเค้าบอกว่าเค้าชอบผู้ชาย และถ้าผมก็ชอบผู้ชายเหมือนเค้าอีก (งานนี้เละแน่!!!)

อ๋อ... ผมรู้และ ที่เค้ารักผม ก็ตรงที่ผมไม่ชอบผู้ชายเหมือนเค้านี่เอง....Rolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 03-04-2008, 11:45 by san.)
03-04-2008, 11:43
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:
dejemerry Wrote:หวานเจี๊ยบบบบบบบบบ แต่เชื่อเถอะค่ะ
คู่นี้เป็นคู่แต่งงานที่เห็นแล้ว ต้องอิจฉา
และน่าเอาเป็นแบบอย่าง เท่าที่เห็นและได้รู้จัก
น้าสันกะน้องนุคนสวย เป็นคู่ที่รักและเข้าใจซึ่งกันและกัน
โดยเฉพาะน้าสัน เป็นผู้ชายที่ดี รักภรรยา เอาใจใส่ เข้าใจความรู้สึก
เอาใจเขามาใส่ใจเรา ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย และเป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไป
นะจ๊ะ นี่เป็นคำชมจากใจของป้าแดงเลยนะเนี่ย หมั่นรักษาความดี เหมือนเกลือ
ที่รักษาความหวาน (Tongue)นะจ๊ะ พิมพ์ไป ขนลุกไป บรี้อออออ....Big Grin

ขอบคุณครับพี่แดง ผมจะหมั่นรักษาเกลือให้หวานเหมือนน้ำตาลตลอดไปครับBig Grin

ส่วนครอบครัวตัวอย่างที่น่ารักในบ้านฟ้า ผมก็ยังมองว่าบ้านเต่ามีความน่ารักที่มากมายนะครับ มันล้นออกมาเผื่อแผ่จนถึงถึงบ้านฟ้าเลยครับBig Grin

ทุกครั้งที่ผมคุยกับพี่ป๋อ นอกจากเรื่องกีต้าร์แล้ว พ่อเต่าก็จะชอบเล่าเรื่องความรักที่มีต่อคนในครอบครัวครับ

พี่ป๋อเค้าบอกผมว่าเค้าอาจจะไม่ค่อยแสดงออกมากนัก แต่มันไม่สำคัญเท่าความรู้สึกจริงๆ ที่เค้ารักครอบครัวมากๆหรอกครับ(ประมาณว่า พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ...Rolleyes)

เชื่อสันเต๊อะ สันบ่ เคยโกห๊ก เรื่องความหั๊กดอก....

แน่นอนอยู่แล้ว
[Image: 311605665.jpg]

SARUN Wrote:
san Wrote:สนับสนุนป้าแดงที่ว่า "ขอให้เสมอต้นเสมอปลาย " ครับ

น้าสัน กล่าวว่า? ทุกวันนี้ความรักของผมอาจจะไม่หวือหวา หรือโลกสดใสเป็นสีชมพูอะไรมากมายนัก
แต่ทุกวันนี้ ความรักของผมเราก็มั่นคงขึ้นเรื่อยๆครับ?
แสดงว่า มาถูกทางแล้วล่ะครับ
แต่เรื่องอย่างนี้ ฟังความข้างเดียวไม่ได้
แล้วน้องนุคนสวย มีความเห็นอย่างไรบ้างครับ????

ผมส่งโทรเลขไปถามนุ มาให้แล้วครับน้าซ่าส์ นุบอกว่า ผมบ้าอะป่าว พูดเองเออเอง ฟุ้งซ่าน!!!

และนุยังฝากมาบอกด้วยครับว่า
เรื่องบางเรื่องของคนที่คบกัน บางอย่างก็ไม่ควรชอบเหมือนกัน
เพราะบางอย่างถ้าชอบเหมือนกัน อาจทะเลาะกันจนตายก็ได้ครับ

เช่น ตัวเค้าบอกว่าเค้าชอบผู้ชาย และถ้าผมก็ชอบผู้ชายเหมือนเค้าอีก (งานนี้เละแน่!!!)

อ๋อ... ผมรู้และ ที่เค้ารักผม ก็ตรงที่ผมไม่ชอบผู้ชายเหมือนเค้านี่เอง....Rolleyes

น้องนุเคยพูดไว้ในวันงานแต่งงาน ว่า รักพี่เจนตรงที่เป็นคนเสมอต้นเสมอปลาย
อ๋อ..ตรงที่เมื่อก่อนรักผู้ชายยังไง เดี๋ยวก็ยังรักผู้ชายยังงั้น..อื้อ.. เชื่อและ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 03-04-2008, 12:16 by dejemerry.)
03-04-2008, 12:12
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
mai_911 Wrote:แบบอยู่ดีๆโทรชวนกัน อันนี้ก็ meeting ใช่มั๊ยครัย น้า Sarun ^_^

ทำนองนั้น...^_*

san Wrote:นุบอกว่า ผมบ้าอะป่าว พูดเองเออเอง ฟุ้งซ่าน!!!

เหรอ....น่าเป็นห่วงอาการแล้วนะ

san Wrote:ทุกครั้งที่ผมคุยกับพี่ป๋อ นอกจากเรื่องกีต้าร์แล้ว พ่อเต่าก็จะชอบเล่าเรื่องความรักที่มีต่อคนในครอบครัวครับ
เป็นเรื่องนึงที่ยืนยันว่า สัน ยังไม่ฟุ้งซ่าน ทุกคนสบายใจได้...
03-04-2008, 13:11
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
san Wrote:ปล.รักแร้ แพ้ใกล้ชิดนะครับ...Big Grin

น้าสันจะเอายาสีฟันมาแปรงรักแร้เหรอจ๊ะ!
อืมมมม....เป็นไอเดียที่ดีBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

03-04-2008, 16:49
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

.....น้า Labour ครับ.....ถ้าจะไปออก พ๊อกเก๊ตบุค หนะ....ขอผมฟรีสองเล่มนะครับ...... จะเอาไปเติมกาแฟดื่มตอนเช้า กะ ตอบบ่ายหนะ..... จะได้ไม่เป็นเบาหวานเหมือนเติมน้ำตาล......

Attached Files Image(s)

03-04-2008, 18:39
จ๋า Offline
เวิ่นเว้อโหมด

เรื่องแบบนี้ต้องถามน้า grid ค่ะ.... กับ น้า ดอกเรอะ ค่ะ

แว๊บบบบบบบบบบบบ
เจ้าอ้วน
03-04-2008, 21:00
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ว้ายยยยย!!!

...เข้าผิดกระทู้... RolleyesTongue
[Image: Cute-hi5-39.gif]

04-04-2008, 21:59
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ก่อนแต่งงาน.. กะหลังแต่งงาน

ถ้า.. ผู้ชายเปลี่ยนไป..
เธอจะบอกว่า.. เราเปลี่ยนไปไม่เหมือนเดิม..
ไม่น่ารักเหมือนเมื่อก่อน.. เธอเสียใจที่เราเปลี่ยนไป..

แต่ถ้า.. ผู้หญิงเปลี่ยนไป..
เธอก็จะบอกเราว่า..
คนเรามันต้องมีเปลี่ยนแปลงกันบ้าง.. จะให้เหมือนเดิมได้ยังไง..
ใคร ๆเค้าก็ต้องพัฒนากันบ้างทั้งนั้นแหล่ะ..

อ้าว!.. เฮ้อ..! ไหงเป็นเงี๊ยะอ่ะ..

อุอุ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
05-04-2008, 14:55
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

โฟล์คน้อย Wrote:ก่อนแต่งงาน.. กะหลังแต่งงาน

ถ้า.. ผู้ชายเปลี่ยนไป..
เธอจะบอกว่า.. เราเปลี่ยนไปไม่เหมือนเดิม..
ไม่น่ารักเหมือนเมื่อก่อน.. เธอเสียใจที่เราเปลี่ยนไป..

แต่ถ้า.. ผู้หญิงเปลี่ยนไป..
เธอก็จะบอกเราว่า..
คนเรามันต้องมีเปลี่ยนแปลงกันบ้าง.. จะให้เหมือนเดิมได้ยังไง..
ใคร ๆเค้าก็ต้องพัฒนากันบ้างทั้งนั้นแหล่ะ..

อ้าว!.. เฮ้อ..! ไหงเป็นเงี๊ยะอ่ะ..

อุอุ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม..

มันตรงข้ามกันหมดเลยค่ะ น้าโฟล์ค Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-04-2008, 14:11
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ขอพักเรื่องความรักไว้ก่อนดีกว่า...
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
08-04-2008, 15:24

Forum Jump: