Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Six Premier OM Review
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: Six Premier OM Review
ฟังยากมากครับพี่ซิน เพราะแต่ละคนน้ำหนักมือ Styleการเล่นไม่เหมือนกัน
ต้องเอาเพลงเดียวกันโดยใช้กีต้าร์คนละแบรนด์มาเล่นเทียบกัน ฟังยากมากครับ เพราะทุกตัวเลย อิๆ
Martin ค่อนข้างแยกออกชัด แต่Collings, Santacruzแยกแล้วงง 55

เดี๋ยวขอไปฟังใหม่ก่อนนะ มึนนน 555

เดี๋ยวขอไปฟังใหม่ก่อนนะ มึนนน 555
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 03-06-2012, 19:57 by piggyprince.)
03-06-2012, 19:56
Find Like Post Reply
Plysters Offline
Member

Likes Given: 0
RE: Six Premier OM Review
teja

1 Bourgeois มาคาซ่า แห้งๆแต่มีมิติหน่อย
2 Breedlove อันนี้ยังไม่ทันฟังเอกลักษณ์ แค่ฟังจากยูทูบก็รู้สึกดรอปกว่าชาวบ้าน
3 Collings ปวดหัวระหว่าง Huss เพราะเสียงสายเล็กคล้ายๆกัน แต่เหมือนจะต่างกันอยุ่นิดหน่อย
4 Huss dalton ตามข้างบนไม่ค่อยแน่ใจ แต่รู้สึกบูมมี่กว่ากันนิดหน่อยเสียงคอร์ดแผดน้อยกว่าคอลลิ่ง
5 Martin มาตินนี่ไม่ค่อยชัดเหมือนเดิม
6 Santa เสียงสายเล็กนี่เอาไว้แยกออกมาจาก คอลลิ่ง กะฮ้ส ดาลตัน ลองฟังตามกันดูนะครับ

ขอบคุณพี่ Cin อีกครั้งนะครับ สนุกดี อันนี้ฟังยากกว่า ดัค ยัง พอสมควรเลย

เริ่มจากเอาบรีดเลิฟ มาติน แล้วก็โบชัวร์ ออกมาก่อน ถ้าสามอัีนนี้สลับกันเพราะ ผมแอบดูคำตอบพี่ชัยก่อนน่ะครับ เลยเชื่อว่าอันแรกน่าจะใช่โบชัวร์ บรีดเลิฟที่ยุทูบก็รู้สึกว่ามันดรอปกว่าชาวบ้านเค้า

แล้วก็ฟังอีกหลายๆรอบ แยกซานตาครูซออกมาได้แน่ แต่ คอลลิ่ง กะ ฮัสนี่ แยกยาก เดาตามภาพรวมเอานะครับ
04-06-2012, 00:53
Find Like Post Reply

Forum Jump: