Thread Rating:
  • 4 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
OPEN HOUSE 5.5 เปิดบ้านกลางปีครับ
Author Message
acidjazz Offline
Member

Likes Given: 15
RE: OPEN HOUSE 5.5 เปิดบ้านกลางปีครับ
Gibson L00 เป็นกีตาร์ที่ผมเล่นแล้ววางไม่ลงเลยครับ แม้ว่าจะตัวเล็กแต่ใจนั้นใหญ่มาก ไม่ผิดหวังเลยครับ ขอบอกว่าเล่นได้หลากหลายแนว และลงตัวกับผมสุดๆครับ

Gretsch Silver Jet เป็นกีตาร์ที่ Rock ได้ใจมากๆครับ เล่นได้หลากหลาย เรื่องเสียงอะไรใดๆไม่มีผิดหวังเลยครับพี่กฤษณ์
จะผิดหวังเล็กน้อยก็ตรงที่ล็อคสายสะพายด้านบนนั้นต้องเปลี่ยน เพราะรูจากทางโรงงานที่เค้าเจาะมาลึกมากครับ และน๊อตตัวล๊อคเดิมมันอันเล็กกว่ารู ผมไม่สามารถใช้ตัวล๊อคเก่าได้ทั้งๆที่ชอบมาก ตอนนี้เอาของ Gibson L00 แก้ขัดไปก่อนเพราะว่าตัวน๊อตใหญ่พอดีรูครับ เหมือนว่าสองตัวนี้มันอยากอยู่ด้วยกัน 555+

สรุป...ไม่ผิดหวังครับ และก็จะเก็บเงินรอคอยเปิดบ้านปลายปีแน่นนอนครับ ต้องขอขอบคุณพี่กฤษณ์ด้วยนะครับที่แบ่งปันกีตาร์ดีๆให้ผมทดลองและได้ใช้งาน
07-06-2012, 19:19
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: OPEN HOUSE 5.5 เปิดบ้านกลางปีครับ - by acidjazz - 07-06-2012, 19:19

Forum Jump: