Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
.....แวะมาเล่าเรื่องครับ.....วันนี้หลังจากที่ผมหัดเล่นแชตทางอินเตอร์เนต เลยได้รู้จักกับผู้ชาย.......ติดต่อกันทางเนทได้แป๊บเดียวก็นัดกันออกไปเที่ยว......โดยเค้านัดผมไปเจอที่หน้าเดอะมอลฯ.....ได้เวลาเราก็เจอหน้ากัน.....เค้าเป็นผู้ชายร่างใหญ่ในมาด ร๊อกเกอร์......ผ่าง.....น้า ลิตติ้ลนอเมท นั่นเอง.....ตอนเที่ยงเราได้รับทานอาหารด้วยกัน.....หลังจากนั้น......เรานั้นก็โดดขึ้นรถ ปอ. สาย40 รวดเดียวถึงเลย....ถึงเยาวราชเลย......เดินไปได้อีกแป๊บเดียว.....เราก็ถึงเวิ้งฯ......เราเดินไปโดยเข้าเป็นร้านๆไปเลย......ร้านแรกเป็นร้านศุภกรฯเครือเดียวกะ ร้านบูเซ่ฯนั่นหละ....น้าอ้วนไม่พูดพร่ำทำเพลง....สั่งเอาแท่งสไลด์...3 แท่ง.....ลองโน่นลองนี่อยู๋พักแก่ซื้อเลย.....ผมก็ได้แต่มองตาปลิบๆ.....จ่ายตังเดินออกจากร้าน....ก็...เดินเข้าอีกร้าน.....ร้าน ธีระฯ(ร้านเก่าหนะ)....เข้าไปลองของไฮเทคแยะไปหมด....คนขายเป็นลูกชายอาเจ็ก(เจ้าของร้าน)ขายมันอย่าบอกใครอยากลองอะไรลองให้ดูหมด......น้าอ้วนบอกลองแต่ไม่ซื้อหรอก......คนขายบอก.....วันนี้ลุงไม่ซื้อผมวันหน้าลุงก็ต้องมาซื้อผมอยู่ดี....ฉนั้นลองซะวันนี้เลย.....ผมงี้โกรธแทนน้าอ้วนจริงๆเลย....มาเรียกน้าฯว่าลุงแต่เรียกผมว่าพี่....อิ....อิ.....สุดท้าย โดนครับโดน....น้าอ้วนไปซัด บ๊อสเบสแมนมา1ตัว....น้าอ้วนแก่เล่นลองจนผมเคลิ้มเลย......ผมเลยตกกระใดพลอยซื้อไปกะเขาด้วย..1 ตัว.......เดินออกจากร้านน้าอ้วนมาขอโทษผมที่น้าเขาทำให้ผมต้องเสียตังค์.......ผมคิดในใจ ก็น้าเล่นเอาเพลงมั๊กๆผมมาลองนี่แถมเล่นได้มันซะอีก(ผมก็อยากมันบ้างนี่หว่า)........โอยยาวแฮะ.....พอออกจากร้านธีระฯก็เข้าร้าน เบ้ฯ คนแยะมากลองเฟนเดอร์กันอุตลุด........น้าอ้วนกระซิบบอกผม.....น้าฯอ้วนแกไปได้ลองเฟนเดอร์เซตเน็คที่ใหนมาก็ไม่รู้มาแล้ว.....ของทั้งร้านนี้เลยจืดไปเลยไม่อยากลอง...แน่.......ร้านนี้ดูๆอย่างเดียว.....อ้อ เอมป์บลูจูเนี่ยขาดตลาดแล้ว.......เราเลยเดินไปผมกะลองกิ๊บสันSG.....คนก็แยะอีก.....แต่คนขายดูมารยาทไม่ดีแถมกวนๆ(ชาวบ้าน)เขาอีก......ก็ได้แต่ยืนดู.....เสียงสะใจมากแต่มันเหมือน LP standard ของผมเลย.....ผมเลยไม่ซื้อ.......ผ่านไปร้านย่งเส็ง....จัดร้านแบบโบราณมีทางเดินแคบๆต้องตะแคงตัวเดินเลยไม่ได้เข้าไป......ไปเจอสไล้ด์อันละเป็นพัน คนขายบอกทำมาจากวัสดุที่ทำยานอวกาศ..เลยแพง.....น้า อ้วนคงคิดว่าควสำหรับมนุษย์ต่างดาว...แก่เลยไม่ซื้อ.....ต่อไปก็ ร้านแต้เซ่งฮง.......ร้านนี้ร้านกว้างดีแต่เน้นไปทาง cort กะ faster ไม่มีไทเลอร์....ผ่านไป.....เดินเข้าร้านนู้นออกร้านนี้ไปทั่ว......จะกลับอยู่แล้วผ่านมาร้านบูเซ่ฯ.....เจอสาวสวย(สวยจริงๆ)ลองเอฟเฟคกับไวโอลินอยู่พอดี.....ผมและน้าอ้วนหยุดดูและฟังอย่างพร้อมเพรียงกันเลย......น้าอ้วนเดินเฉียดเข้าไปไกล้แล้วแกล้งถามคนขายว่ามีสไลด์เซลามิกขายหรือเป่า(ซื้อมาตั้ง3อันแล้วนะ).....คนขายบอก มี....ท่านผู้อ่านครับ....น้าอ้วนแกซื้ออีกอัน.....ครับ.....ที่แรกก็นึกว่าแกจะควักเงินให้สาวนักไวโอลินดู....แต่ตอนหลังแกมาบอกผมว่า......แกจำต้องหัดให้เป็นเพราะแกไปซื้อกีต้าร์สำหรับสไลด์จากใครก็ไม่รู้แล้วคนขายมีสัญญาว่าหากมีมิตติ้งเมื่อใดแกต้องเอาไปแจมด้วย.......โอยยาว ยังไม่จบครับ......ขอพักทานน้ำก่อนนะ......

Attached Files Image(s)

31-03-2008, 18:49
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

RE: เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
น้ากีต้าร์เก่า ใจตรงกับผมเป๊ะเลย

ผมเพิ่งโพสถามไปในกระทู้ พรุ่งนี้จะไปทัวร์เวิ้ง ของน้าอ้วนว่า ยังไงกลับมาจากเวิ้งแล้วกลับมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ(เวลาถามของผมกับเวลาตอบน้ากีต้าร์เก่าตรงกันเป๊ะเลย!!! ต่างแค่อยู่คนละกระทู้)

มาตอบทันใจผมมากเลยครับ....
เล่าต่อเลยครับ ...
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
31-03-2008, 19:00
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

RE: เมื่อ ร๊อกเกอร์รุ่นเก๋า พาคน ตจว.ตะลุย เวิ้งฯ
....ถึงใหนแล้ว....อ้อ.....หลังจากที่น้าอ้วนชื่นชมความงามของน้องนักไวโอลินเอ้ย....ซื้อสไลด์เป็นอันที่ 4 ได้แล้ว เราก็เดินแบบหมดแรงผ่านร้านไปหลายร้าน ร้านเอเซียฯเอย เพชรสยามเอย ฮ่งเส็งเอย(พวกเดียวกะร้านคิงส์ฯ ตอนนี้ไปเปิดสาขาที่ซีค่อนสแควแล้ว)....ขึ้นรถแท๊กซี่กลับบ้านผม......ที่บ้านผม.....ผมเอากีต้าร์ของผมที่มีอยู่มาให้น้าอ้วนลอง....ก็....เรามันคอร๊อก เดียวกันนี่.....น้าอ้วนได้ลองบลูจูเนี่ยสมใจ....แถมเอาตัวสไลด์มาเปิดบริสุทธ์ที่บ้านผมอีก......สุดท้าย ความอยากไม่ปราณีใคร......น้าอ้วนจับเอา ไทเลอร์ ที5 ซี2 ของผมมาลอง.....เกิดติดอกติดใจ.....พอรู้ราคา แกจะไปซื้อให้ได้......อ้อ....แกสอนให้ผมดูว่ากีต้าร์หอนๆหนะมันดีมาก.....และวิธีการเล่นกับเสียงหอนๆ........แกบอกว่าเมื่อก่อนแกจะเลือกกีต้าร์หอนๆ....ไมค์ก็ขอหอนๆ.....ผมก็เพิ่งจะรู้ เย็นย่ำแกก็เลยขอตัวกลับๆปรับเดะๆไปงานอะไรก็มะรู.......สรุปวันนี้เป็นวันที่สนุกมากวันหนึงสำหรับผม.....ถ้าพวก พี่ป้าน้าอา ว่างก็ลองชวนๆกันไปเดินแบบผมนะครับ.......สนุกมาก.....สรุปคืนนี้ น้าอ้วน มี ไทเลอร์ที5 หลอน....ผมมีน้อง ขาวสวย ที่สีไวโอลินคนนั้น หลอน....อะ....อะ....อะ....

Attached Files Image(s)

31-03-2008, 19:08
san Offline
สัน

กีต้าร์เก่า Wrote:ถ้าพวก พี่ป้าน้าอา ว่างก็ลองชวนๆกันไปเดินแบบผมนะครับ.......สนุกมาก.....สรุปคืนนี้ น้าอ้วน มี ไทเลอร์ที5 หลอน....ผมมีน้อง ขาวสวย ที่สีไวโอลินคนนั้น หลอน....อะ....อะ....อะ....

ไปวันนี้ ไม่เสียเที่ยวจริงๆนะครับน้ากีต้าร์เก่า หัวใจวัยสะรุ่นRolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
31-03-2008, 19:24
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

อิจฉา!!!!
31-03-2008, 20:15
LittleNomad Offline
un-assignment

ในที่สุดก็ได้ไปทัวร์เวิ้งฯ ต้องขอบคุณน้ากีต้าร์เก่า ที่เช้านี้มายั่วสวาท...

เหตุการณ์ทัวร์ฯ น้ากีต้าร์เก่า ก็เล่าซะละเอียดยิบแล้ว ผมคงไม่ต้องเล่าซ้ำ... นอกจากมาท้วงบางเรื่องว่า น้ากีต้าร์บิดเบือนข้อเท็จจริง...555... ก็เรื่อง Effect : Boss นั่นแหละ ความจริงคือ... พอแวะมาถึง ธีระมิวสิค เดิมทีผมแค่อยากลองอยากรู้ศักยภาพของเครื่อง Boss Roop Station RC ? 2 พอลองแล้วก็อยากขอกลับไปนอนทบทวนไตร่ก่อน และไหน ๆ มาถึงตัวแทนจำหน่าย Roland ก็เลยขอลองแอมป์ Street Cube ด้วยซะเลย ซึ่งพอลองแล้วแม้จะชอบ แต่ก็ยังสรุปให้กับตัวเองไม่ได้...
มาถึงตรงนี้ ต้องขอชมครับ ว่าหนุ่มสองพี่น้อง ที่ดูแลหน้าร้าน ธีระมิวสิค มีอัธยาศัยแห่งความเป็นนักขายที่ดีมาก ๆ ...เพราะหลังจากดูโน่น ถามนี่ จิปาถะ ผมก็ตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะซื้ออะไรเขาดี จึงออกตัวว่าวันนี้คงไม่ได้ซื้อแน่ ๆ แต่หนุ่มคนน้อง ก็ยังคงต้อนรับด้วยรอยยิ้มและอารมณ์เป็นมิตร... ก่อนออกจากร้าน พอผมถามถึง Effect ตัว Distortion เขาก็รีบไปหยิบมาให้ลอง ลองไปลองมา หนุ่มคนพี่ ก็เสริมขึ้นว่า "อย่างพี่ต้องลองฟังอีกสองรุ่นดู รับรองตรงสเป็ค" ผมก็บอก "วันนี้อย่าเพิ่งเลย เพราะลองแล้วก็คงยังไม่ซื้อ..." - - ท้องเรื่องเหตุการณ์บางส่วนจากนั้น ก็เป็นไปอย่างที่น้ากีต้าร์เก่าเล่า...

แต่... เรื่องน้ากีต้าร์เก่า เล่าไม่ตรงจริงคือ... ระหว่างที่ผมลอง Boss อยู่ 2 ตัว ตัวหนึ่ง (จำรุ่นไม่ได้) จำลองเสียงแตกจากแอมป์ Fender Reverb ส่วนอีกตัว รุ่น FBM1 จำลองเสียงแตกของแอมป์ Fender Bassman '59 ซึ่งระหว่างที่ผมกำลังเอ่ยปากว่าปิ๊งเจ้า Effect ตัวหลัง และถามน้าฯ แกว่าสนไหม? พอแกบอกว่าสน ผมก็ต่อรองกับสองหนุ่ม ว่าถ้าซื้อสองตัว จะลดเท่าไหร่... พอหนุ่มคนน้อง บอกราคามาเท่านั้น ...น้ากีต้าร์เก่า แกควักกระเป๋าจ่ายสตางค์เลยครับ... - - แล้วจะมาว่าผมทำแก ตกกระไดพลอยโจน... มันกล่าวหากันชัด ๆ ครับพี่น้อง...555...

แล้วยังเรื่อง สาวน้อยสีไวโอลิน อีก... มาถึงร้านนี้ หน้าร้านมีสาวคนหนึ่งกำลังลองไวโอลินผ่านแอมป์และแผง effect ผมนะ ตรงดิ่งเข้าไปภายในร้านเพื่อถามหาหลอด Slide Ceramic ส่วนน้ากีต้าร์เก่า ไม่ได้ตามเข้าไปหรอก... แกยืนฟังยืนดูอะไรไม่รู้อยู่นอกร้าน...เฮ้อ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
31-03-2008, 21:17
Website Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

ทัวร์เวิ้งฯ วันนี้ ขอชมพนักงานร้าน ธีระมิวสิค (ร้านเก่า)... เพราะไม่เพียง ผมกับน้ากีตาร์เก่า เท่านั้นที่ได้รับการบริการ แต่ผมสังเกตเห็นว่า เป็นบริการซึ่งปฏิบัติกับลูกค้าทุกรายที่แวะเข้ามาซื้อ หรือถาม หรือแค่ดู...

ครับ... ร้านแบบนี้ ต้องให้คำชมครับ.
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
31-03-2008, 21:21
Website Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
น้ากีต้าร์เก่าเล่าได้เห็นภาพเลยครับBig Grin
เดี๋ยวคราวหน้า ผมขอตามไปช่วยหิ้วของด้วยนะครับBig Grin Big Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

31-03-2008, 21:52
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เมื่อวันศุกร์ผมก็ไปเวิ้งมาครับ ไปซื้อขอตั้งฉาบเอามาตั้ง wind chimes (Line Bell) ครับ....แถมได้ Kazoo เหล็ก กับ....ได้ดูลูกสาวเจ้าของร้านที่ออกทอม ๆ นิด ๆ แต่หน้าใสจัง....

ซึ่ง อย่าถามครับว่าร้านไหน....เพราะผมตอบได้เพียงแต่...............ไม่รู้ครับ อิอิ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
31-03-2008, 23:32
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

วันนี้มีร็อคเกอร์รุ่นหนุ่มมาเหยียบถึงถิ่นผม คน ตจว. จะพาไปชมเมืองสี่แควดันหนีกลับเมืองกรุงซะก่อน ว่าจะเอาของดีติดไม้ติดมือกลับไปฝากให้น้องๆไว้คุ้มครองซะหน่อย เสียดายความตั้งใจหมด อุตส่าห์รีบทำงานให้เสร็จเร็วๆเพื่อที่จะได้มีโอกาสต้อนรับแขกคนสำคัญที่มาเยี่ยม โอกาสหน้าจะมาอีกไหมน๊อออออออออ????
31-03-2008, 23:35

Forum Jump: