Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ
.......วันก่อน ไปเดินเวิ้งฯกะ น้าอ้วน ครับ.....น้าอ้วนแกชอบลองโน่นลองนี่....แก่ไปลอง Fender 59 bassman ครับ.....แต่แกเล่นเพลงเก่า ยุค 70 กีต้าร์เอยแอมป์เอยที่แกลองเป็นของจีน.....แต่เสียงที่ได้มา.....ใช่เลยครับ......ผมตัดสินใจเลยแวปเดียว.....ซื้อ.....เมื่อวานว่างจัดเลยเอา เจ้านี่ มาลองกับ แอมป์ ถูกๆ ครับ....เสียงถูกใจมาก.....เสียงแน่น....มีซัสเทนแบบ ยุค 60-70 เลย......ไม่ผิดหวังครับ....ผมเลยตั้งใจว่าคงไม่ต้องไปหา เอฟเฟกที่ใหนอีกแล้ว(มี ดีเลย์ กะ คอรัส มีแล้ว)....น้าอ้วน บอกผมว่า พวกเรางบน้อย....เล่นของเลียนเสียงไปพลางๆก่อนนะ..... เลยมาบอก พวกงบน้อย ต่อๆกันไปครับ.....(เสียดายเกิดไม่ทัน ยุค 70 เลยได้แต่ดู น้าอ้วน ดีดเอา เล่นเอา อยู่คนเดียว......)

Attached Files Image(s)

02-04-2008, 09:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าอ้วน และน้าท่านอื่นๆครับ ได้มาแล้วครับ Amp หลอดร้อนๆ - by กีต้าร์เก่า - 02-04-2008, 09:18

Forum Jump: